Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 77
Like Tree3Likes

Chủ đề: Help me!!! bệnh hôi miệng?

chudinhhoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn có thể hạn chế mùi hôi bằng cách buối sáng và tối trước khi đi ngủ cắt 1 lát chanh ngậm trên lưỡi khoảng 10 phút. có thể ngậm kèm muối.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đây cũng là một cách hay đó

bacsirang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tôi cảm ơn bác sĩ vì đã đọc bài của tôi và cho tôi lời khuyên. Tôi cũng biết là hội chứng khô miệng mãn tính là khó trị nhất trong các nguyên nhân gây hôi miệng. Theo bác sĩ nói thì cần điều trị kết hợp giữa bác sĩ RHM và bác sĩ nội tiết. Vậy nếu tôi điều trị thì sẽ phải đi khám ở 2 khoa khác nhau đúng không ạ? Và tôi nên đi đến bệnh viện nào để thực hiện việc điều trị này cho hiệu quả? (tôi ở Hà Nội). Tôi cũng mong bác sĩ cho tôi biết chi phí hàng tháng thì sẽ hết khoảng bao nhiêu?
    Chân thành cảm ơn bác sĩ nhiều!
    Bạn đến Bs RHM khám ,sau đó bs RHM sẽ có trách nhiệm mời đến cơ sở bs nội tiết hội chẩn ca của bạn chứ bạn cần gì phải đến hai nơi, Bạn có thể đến khoa bệnh lý bv rhm trung ương - hỏi về bệnh này, nhưng nói trước mấy ôg hơi kiêu tý, nên chịu khó.
    Bạn có thể hạn chế mùi hôi bằng cách buối sáng và tối trước khi đi ngủ cắt 1 lát chanh ngậm trên lưỡi khoảng 10 phút. có thể ngậm kèm muối. Thứ nhất không khỏi, tôi gặp nh bn thử làm như thss nhưng không khỏi, thứ 2 chanh PH<7 tính axit , răng thành phần là caco3, mgco3 gặp nhau thì = sâu răng, bạn làm thể 1 tháng thì nên đến tôi trám sâu răng 2 hàm mỗi hàm 16 cái không thiếu cái nào nhá.
    bác nên đến bv tôi bảo khám, nói trước là khó chữa đó.

mushrooms Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có thể bạn bị viêm nha chu đấy.
    Bạn thử dùng thuốc Vidorigyl và Rutin-C xem thế nào.
    Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nha

ha222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi mushrooms Xem bài viết
    Có thể bạn bị viêm nha chu đấy.
    Bạn thử dùng thuốc Vidorigyl và Rutin-C xem thế nào.
    Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nha
    Vừa rồi mình có tìm mua thuốc Hafogyl để uống nhưng tìm mòn cả mắt mà không thấy có chỗ nào bán cả. Mà thuốc này của Công ty CP dược phẩm Hà Nội sản xuất chứ có phải là thuốc nhập ngoại đâu mà sao khó tìm đến vậy chứ! Mình tìm không thấy Hafogyl nên mua Vidorigyl về uống thử nhưng kết quả chẳng đỡ tí nào. Mình được biết Hafogyl và Vidorigyl có thành phần giống nhau nhưng hàm lượng thì khác nhau. Có ai biết hiệu thuốc nào ở Hà Nội có bán Hafogyl không thì chỉ giúp mình với? Mình đã tìm đến cả mấy chục hiệu thuốc, trung tâm dược phẩm nhưng đều không có. Hic! làm sao đây?

huongtham89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin chào,các bác sĩ.
    em không biết mình có bị bệnh không nhưng mỗi khi sáng ngủ dậy miệng thấy nhếp nháp lắm có nhiều nước bọt và rất hôi, kể cả khi đánh răng sau bữa trưa hay tối mà khoảng 30 phút sau cũng cảm thấy miệng hôi hôi rồi đặc biết là rất hay ra nhiều nước bọt nhớp nháp ở miệng rất hôi. vậy em bị bệnh gì và cách chữa ra sao ạ! e xin cảm ơn.
    pm: răng em chắc cũng bị sâu nhẹ cũng có chấm đen như người hút thuộc nhưng e không hút thuốc và không thấy buốt hay đau như người bị sâu răng.
    Lần sửa cuối bởi huongtham89, ngày 02-06-2011 lúc 09:53 AM.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có thể hôi miệng xuất phát từ các vấn để ở răng nữa đó bạn. Dù vệ sinh răng miệng sạch sẽ như những lỗ sâu chưa phát hiện có thể là nguồn gốc gây nên vấn đề của bạn đó. D(i khám kiểm tra răng trước nhé bạn !

huongtham89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vâng ạ,em cám ơn bác sĩ!

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

BẠn ở đâu ? Nếu ở tpHCM và muốn đảm bảo thì có thể đến bệnh viện răng hàm mặt trung ương là tốt nhất đó bạn. Còn nếu để thuận tiện thì đến khám các bác sĩ răng hàm mặt ở các phòng khám chuyên khoa cũng được !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bệnh này đúng là gây khó khăn cho chúng ta quá, bạn thử dùng các loại kẹo thử xem có hạn chế được gì ko.

dungthi8888's Avatar
    dungthi8888 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bệnh này chữa đơn giản thui mà

hanthanhthuy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin bác sĩ cho em hỏi, em bi sâu răng hàm trên cái trong cùng. Trước em đi hàn, nay vết hàn đã vỡ ra. Em đi hàn lại thì người ta bảo ko hàn được nữa mà phải nhổ. Em sợ nhổ ảnh hưởng đến sức khỏe. Mà để ko đi hàn thì từ chỗ sâu răn gđó miệng em rất hôi. Xin bác sĩ cho em 1 lời khuyên và có cách nào trị được bệnh hôi mieegnj do sâu răng ko ạ. Em vô cùng cảm ơn ạ.

congmai48 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình có một số cách đơn giản sau, bạn thử tham khảo nhé:
    1. ăn sữa chua liên tục một tuần
    2. dùng rau mùi, đun lấy nước rùi súc miệng
    3. bạn cần kiểm tra xem răng có bị sâu hay viêm không, vì đây thường là các nguyên nhân gây ra hôi miệng, chỉ khi loại bỏ các nguyên nhân này thì mới có thể cải thiện tình hình được

dieuteo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ, chau năm nay đã 19 tuổi, và cháu bị bệnh này chắc cũng đc 3 năm rồi, nó như là một nỗi ám ảnh kinh khủng. Cháu có đi khám bác sĩ nha khoa và tìm nhiều cách chữa mà chưa đc. Cháu có đi lấy vôi răng thường xuyên, ko bị bệnh dạ dày hay đường hô hấp, sâu răng gì cả. Nhưng trước đây, cháu có sử dụng thuốc chống mụn trong 1 thời gian khá dài, khoảng nửa năm và được biết thuốc này có một vài tác dụng phụ về việc thay đổi kích thích về thời kì kinh nguyệt nhưng nhẹ, sau một thời gian dùng thì chu kì kinh nguyệt của cháu bất ổn hẳn, khoảng gần 3 tháng mới có một lần, tại lúc đó còn nhỏ nên không biêt. Tìm hiểu thì cháu cũng biết đây chính là nguyên nhân làm cho hơi thở của mình có mùi, nhưng cháu không thể xác nhận dc nó như thế nào. Và cũng không thể biết cách chữa trị dc vì rất ít người gặp phải trường hợp này mà nó lại ảnh hưởng quá lớn đến đời sống và tinh thần cháu. Giờ cháu phải chữa trị như thế nào a??? Có thuốc gì để làm mất đi mùi khó chịu trong tuyến nước bọt của cháu không a?? Cháu cảm ơn bác sĩ trước

dieuteo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sao lau co tra loi vay???? hic

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối