Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 36
Like Tree4Likes

Chủ đề: Bong tróc da bên trong miệng ( xin tư vấn)

vietthu101 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bong tróc da bên trong miệng ( xin tư vấn)

Em bị bong tróc da bên trong miệng , dạng như da non mới hình thành, vì hơi khó chịu nên em hay cắn lớp da non đó đi,nhưng nó hình thành lại rất nhanh.Nếu không cắn thì vài hôm nó thành mảng cũng bong ra ngoài..Mình là sinh viên,năm vừa rồi quên mua bh y tế ,mà đi khám ở bệnh viện tốn tiền quá.Các bác sĩ hay bạn nào biết bệnh này do đâu xin tư vấn giúp mình với.Xin cảm ơn

nhoktjmgirlkute's Avatar
    nhoktjmgirlkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi vietthu101 Xem bài viết
    Em bị bong tróc da bên trong miệng , dạng như da non mới hình thành, vì hơi khó chịu nên em hay cắn lớp da non đó đi,nhưng nó hình thành lại rất nhanh.Nếu không cắn thì vài hôm nó thành mảng cũng bong ra ngoài..Mình là sinh viên,năm vừa rồi quên mua bh y tế ,mà đi khám ở bệnh viện tốn tiền quá.Các bác sĩ hay bạn nào biết bệnh này do đâu xin tư vấn giúp mình với.Xin cảm ơn
    bạn có thể bôi các loại kem làm mềm da, ẩm da như cream vitamin E, kẽm oxyd, nitrat bạc. Có thể bôi một trong các chế phẩm có steroid hoạt phổ nhẹ như: eumovate, fobancort, fucicort, chlorocide H... ngày 2 lần trong 1- 2 tuần.
    nếu trường hợp dai dẳng có thể chiếu một đợt laser helineon hoặc điều trị bằng thuốc tăng cường miễn dịch. Triderm là một thuốc bôi có chứa steroid hoạt phổ mạnh nên chỉ được bôi trong một thời gian ngắn 1 - 2 tuần.
    vietthu101 likes this.
    Nguyễn Hữu Tuấn 23 tuổi , đang học năm thứ 4 đại học y dược !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế bạn bị bao lâu rồi?
    vietthu101 likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Thế bạn bị bao lâu rồi?
    em bị khoảng 7-8 tháng rồi, ban đầu tưởng thiếu C, nhưng uống bổ sung C cũng không khỏi.Cảm ơn đã quan tâm

Trích dẫn Gửi bởi nhoktjmgirlkute Xem bài viết
    bạn có thể bôi các loại kem làm mềm da, ẩm da như cream vitamin E, kẽm oxyd, nitrat bạc. Có thể bôi một trong các chế phẩm có steroid hoạt phổ nhẹ như: eumovate, fobancort, fucicort, chlorocide H... ngày 2 lần trong 1- 2 tuần.
    nếu trường hợp dai dẳng có thể chiếu một đợt laser helineon hoặc điều trị bằng thuốc tăng cường miễn dịch. Triderm là một thuốc bôi có chứa steroid hoạt phổ mạnh nên chỉ được bôi trong một thời gian ngắn 1 - 2 tuần.
    Các loại thuốc này bôi bên trong miệng được hả bạn,mình không biết bôi sao

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Các loại thuốc này bôi bên trong miệng được hả bạn,mình không biết bôi sao
    Tốt nhất là đi khám, đừng tự bôi thuốc bạn ạ !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng đấy các thuốc bôi đa phần có chứa Corticoid, bôi thời gian đầu sẽ rất hiệu quả nhưng càng bôi thì hậu quả sẽ rất khó lường!

empresshotel Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation 123

em bị khoảng 7-8 tháng rồi, ban đầu tưởng thiếu C, nhưng uống bổ sung C cũng không khỏi.Cảm ơn đã quan tâm
    Mình cũng bị tầm 4 tháng rồi mà mình cũng ngay ngứa răng cắn da non đó nhưng cứ cắn đi nó lại lên 1 cách kinh khủng . Ai có lòng tốt thì cho mình hỏi là bệnh này là loại bệnh gì ko và nên đi khám ở đâu a. . Thanks everyone
    vietthu101 likes this.

Trích dẫn Gửi bởi empresshotel Xem bài viết
    Mình cũng bị tầm 4 tháng rồi mà mình cũng ngay ngứa răng cắn da non đó nhưng cứ cắn đi nó lại lên 1 cách kinh khủng . Ai có lòng tốt thì cho mình hỏi là bệnh này là loại bệnh gì ko và nên đi khám ở đâu a. . Thanks everyone
    Bạn tăng cường miễn dịch trước, uống vitamin C đi bạn. Bệnh này hầu như mùa nóng dễ gặp !
    vietthu101 likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn tăng cường miễn dịch trước, uống vitamin C đi bạn. Bệnh này hầu như mùa nóng dễ gặp !
    Có khi nào bị sùi mào gà không

Có khi nào bị sùi mào gà không
    Bạn có thể up hình lên để mọi người xem thử có giống không !

laclacto Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình nghĩ bạn nên tới gặp bác sĩ cho chính xác nhé

iwillvoice Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chúc các bác bán hàng tốt

lethuanpro030888's Avatar
    lethuanpro030888 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

THẾ GIỚI tụi nhởi - QUÀ tặng - tuồng sử dụng tặng MẸ VÀ rỏ

BÔNGSTORE XINHXINH

ĐC : 151 Nguyễn Thị Minh Khai - tp, tổng nha Trang - Khánh Hòa.
    ĐT: 0583.512.966 - 01234.80.6688 - 0987.022.859
    website :
    Xe Của Bé
    Chuyên cung gấp sỉ và lẻ :
    - ô dù tô điện trẻ con, xe cộ máy điện trẻ em, cạc loại xe tặng bé.
    - hát bộ CHƠI đồ sử dụng handmade : đệm thú vị đoá, ngốc thích thú đoá, gối ôm gối ngủ sầu kế.
    - bầy dùng cho MẸ bầu : tai nhai bà bầu, gối ngủ bà bầu, máy suýt nữa sữa.
    đệm thú bông hình Doremon - Pikachu - Minion - Hello Kitty - li Mèo - ToToro - phe phái va chạm.... cạc nhân dịp vật hoạt hình.

nệm khích đoá là loại nệm dành biếu danh thiếp bạn và các rỏ với sự bỗng phá trong phung cách khát kế của danh thiếp loại nệm thường ngày, giường đệm nhồi đoá đưa tiễn đến cho căn gian bạn và rỏ những màu sắc tươi mới đồng lắm hình thù nhỡ ra thân thuộc mực tàu những nhân vật hoạt hình, truyện chiếm nức danh, giường lười thú bông minion lắm đầy đủ chức năng mực tàu đơn chiếc giường đệm ngủ thường ngày đồng quãng vỏ tuần tra nhung mềm mại và chồng liệu chừng bông êm ái tiễn chân tới cho bạn và rỏ giấc ngủ sâu và thoải mái nhất. cùng váng vất kế màu vàng trổi giàu téo thay đổi với màu sắc đẹp lan truyền thống nệm thú đoá tạo cảm giác dễ ngủ đại hồi kết hợp cạc tông màu vàng kết hợp màu xanh hạng sẽ giúp nệm ngay ráo trọi sẽ và giúp cho căn phòng mực tàu rỏ trở thành nghịch ngợm hơn.
    Nệm thú bông xinh xinh : êm ái – mềm mại, tiện lợi – độc đáo, sử dụng 4 mùa cho mọi lứa tuổi. Hãy đặt 1 đệm thú bông mang phong cách riêng của bạn, và tận hưởng cảm giác thư giãn xua tan mệt mỏi từ chiếc nệm dễ thương mang lại call : 01234.80.6688/ 0987.022.859

đệm thú nhận đoá
    khíchthíchxămham thíchthích thúcưaxăm vịthúc dấnthúc bôngệmnệm ham thích đoá xinh xẻo xinh xắn : êm ái - mềm mại, thuận tiện - độc đáo, dùng 4 mùa tặng dã man chè thời đoạn. hử nhằm 1 nệm xăm đoá tiễn phong tặng cách riêng mực bạn, và tận hưởng cảm giác thư từ giãn xua chảy mệt mỏi từ bỏ chiếc đệm dễ thương đưa tiễn lại Đệm thú bông là loại đệm dành cho các bạn và các bé với sự đột phá trong phong cách thiết kế của các loại đệm thông thường, giường đệm nhồi bông mang đến cho căn phòng bạn và bé những màu sắc tươi mới với nhiều hình thù ngộ nghĩnh quen thuộc của những nhân vật hoạt hình, truyện tranh nổi tiếng, giường lười thú bông minion có đầy đủ chức năng của một chiếc giường đệm ngủ thông thường với lớp vỏ bằng nhung mềm mại và chất liệu bông êm ái mang đến cho bạn và bé giấc ngủ sâu và thoải mái nhất. Với thiết kế màu vàng nổi bật có chút thay đổi với màu sắc truyền thống đệm thú bông tạo cảm giác dễ ngủ khi kết hợp các tông màu vàng kết hợp màu xanh mực sẽ giúp đệm luôn sạch sẽ và giúp cho căn phòng của bé trở nên tinh nghịch hơn.

đệm xăm đoá
    - Xuất xứ: Việt Nam – chồng liệu chừng ruột: đoá tơi cao vội vàng, rất bền, khó ghẹ. – Bảo hành ta 12 tháng: Áp dụng đồng kiếm nhún nhường gạnh, đàng chỉ và khóa.

kích thước sau tống bông, cao 20cm chồng nỉ Hàn Quốc , thêm chữ Free.

nhấn đặng may theo yêu cầu, thời kì tự 2 – 3 ngày. Rất hân hạnh phanh phủ phục vụ quý giá khách!
    Nguồn: Xe Của Bé

Phúc Ball Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tróc da bên trong miệng

Mình cũng vậy nhưng mới bị,vì đang bị đau răng số 8 do lợi trùm lên mình nghĩ do ảnh hưởng của răng đau nên nó bị tróc thôi...giờ vào đọc mới biết là bị bệnh,bệnh này có nguy hiểm gì không ạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Để Giữ Son Móng Lâu Bong Tróc
    Bởi Spring trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 01:48 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 03:57 PM
  4. Cách Chăm Sóc Da Bị Khô, Bong Vảy Trong Mùa Lạnh
    Bởi Kelvin Nguyen trong diễn đàn Dưỡng Da