Kết quả 1 đến 5 của 5
    puppy_lost Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mệt mỏi và tim đập nhanh

Em năm nay 20 tuổi, là sinh viên.
    Dạo này hơn 1 tuần, người em cảm thấy mệt mỏi khi vận động, những việc mà ngày thường em vận động bình thường thì bây h cảm thấy mệt + tim đập nhanh.
    Như khi lên cầu thang để lên tầng 2 mà tim em cũng đập nhanh nữa...
    Có phải em bị suy nhược cơ thể không ạ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu bạn còn thêm khó thở thì bạn nên đi khám bệnh ngay!

vytuyen17 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn mô tả như vậy thật sự không rõ rằng lắm. Bạn có bị lên cân quá không hay bạn có đang tham gia một hoạt động gì chiếm nhiều thời gian và sức khỏe của bạn không. Biểu hiện mệt mỏi và tim đập nhanh như vậy thì cũng khá nguy hiểm vì nó là triệu chứng của những căn bệnh lớn. Nếu có điều kiện bạn nên đi khám bác sĩ gấp để có được sự tư vấn tốt nhất nha bạn.

hoainiem Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đi cầu thang lên tầng 2 thì tim ai mà chả đập nhanh, vấn đề là đập nhanh như thế nào và có thật sự gây ra cảm giác khó chịu quá mức đối với bạn không. Những mô tả của bạn còn khá sơ nét và chưa thật sự rõ ràng nha bạn.

puppy_lost Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ví dụ như đạp xe đạp đến trường bình thường thì e chỉ mỏi chân , và ra ít mồ hôi, nhưng bây h em cảm thấy mệt và tim đập nhanh.
    Đang nằm đứng lên nhanh thì tim vẫn đập nhanh khoảng 10s thì bình thường lại. (Em ăn uống vẫn vậy, ko bỏ bữa)
    Thiếu máu, suy nhược cơ thể hay hạ huyết áp đây... MOng dc các anh trả lời. Muốn đi khám lắm nhưng e đang làm project cũng sắp xong rồi.