Kết quả 1 đến 3 của 3
    maymayzh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau tức vùng giữa ngực như bị chuột rút - nhiều bệnh lạ kỳ

Chào các bác, em là nữ nhi, năm nay 29 tuổi. Chẳng biết em bị gì, đi khám bác sĩ chỉ hỏi qua loa rồi phán rằng em chẳng bị bệnh gì, cũng hy vọng là em không bị bệnh gì thiệt, nhưng tình trạng cứ thế lặp đi lặp lại mãi, nên đành post bài hỏi xem có ai biết được chăng? Em không biết post bài bên này có đúng không nữa. Mong Mod điều chỉnh giúp nếu em post sai chỗ.
    Em bị đau vùng ngực giữa, thiên về bên phải nhiều hơn, đôi khi không làm gì cũng đau, đau dữ dội như vừa bị chuột rút, đôi khi đau dữ dội như vừa bị người ta đập bể đồ, đôi khi đau dữ dội như vừa bị cây kim rất to chích mạnh vào nơi ấy, đau như xé. Sự việc cứ xảy ra đột ngột, không có gắng sức làm bất cứ việc gì, đôi khi xảy ra trong trường hợp đang thay quần áo, đôi khi đang đứng cũng bị đau, đôi khi đang nói chuyện cũng bị đau, đôi khi đang nằm cũng bị đau, đôi khi đang rửa chén cũng bị đau. Mỗi lần cơn đau kéo dài khoảng 10 đến 30 phút. Cơn đau giảm dần và mất hẳn sau đó. Em bị đau như thế khoảng 3 năm rồi.
    Em lại hay bị chứng bệnh kỳ cục, không ai bảo được rằng em bị bệnh gì, đôi khi em bị đau cột sống hoặc đau lưng rất dữ dội, cơ thể bắt đầu thấy mệt mỏi, tay chân bắt đầu thấy mất sức, mỗi bước chân rất nặng nề nếu đi lại, tay rất mệt mỏi và phải gắng sức để nâng hoặc cầm nắm bất cứ vật gì, nói chung là hầu như không có sức lực để sử dụng tứ chi, lại không muốn ăn uống, ăn vào thì chỉ mệt bao tử thêm vì phải nghiển thức ăn để tiêu hóa, nói chung là không muốn làm gì cả, chỉ cần ngủ ly bì hơn 12 tiếng đồng hồ là cơ thể trở về trạng thái bình thường. À, cơ thể có hơi nóng sốt lúc phát bệnh, đầu óc thì nặng nề. Cứ tưởng là do mình thức khuya dây sớm hoặc stress làm nên, nhưng đôi khi không thức khuya, không dậy sớm, không bị stress, cơ thể vẫn bị chứng bệnh này, nghĩa là đôi khi thức khuya vài đêm liền thì cũng bộc phát bệnh này. Cứ tưởng tượng như em bé sơ sinh, ai làm gì cũng chẳng thể có sức chống chọi hoặc phản kháng. Em bị như thế khoảng 8 năm rồi.
    Em lại hay bị dị ứng thức ăn và các mùi thơm từ tinh dầu như tinh dầu chuối, hoặc các mùi thơm quá nồng, đặc biệt các loại nước hoa rẻ tiền, em liền bị bệnh thiên đầu thống hành (migrant). Mỗi lần em dị ứng thức ăn, nhẹ thì em chỉ chóng mặt, nặng thì cột sống em như bị rất nhiều kim châm, đau quặn, tay chân cũng trở nên mất sức lực, người uể oải đến mệt mỏi, đau đến độ không cầm được nước mắt chảy ra, người nóng sốt. Nên sau bao nhiêu năm, em nắm biết được những thực phẩm nào em dị ứng để tránh, nhưng cũng đặc biêt hơn người. Ví dụ: em có thể ăn chuối dạng trái cây tươi, nhưng nếu chuối đem qua xử lý như nấu, nướng, xào, sấy khô em đều không ăn được, đặc biệt tinh dầu chuối em hoàn toàn không được ngửi, nếu ngửi mặc dù từ xa em cũng xây xẩm mặt mày. Sữa đâu nành nguyên chất em không thể uống, nhưng em có thể uống sữa đâu nành pha loãng, ăn đậu hủ. Em không ăn được vài loại đâu và hột điều rang. Em không ăn được các loại thực phẩm chay của Đài Loan như tôm chay, cua chay .... Em không ăn được tương đen. Cái này em bị từ nhỏ rồi.
    Em bị bênh thiên đầu thống từ hồi em biết tự nhận thức được, khoảng 10 hay 11 tuổi gì đó. Mỗi khi phát bệnh em đều sợ ánh sáng, sợ tiếng ồn, sợ lạnh, và buồn nôn, người rất khó chịu. Dấu hiệu khi cơn bệnh đến là chân mày em sẽ bắt đầu đau dữ dội và phân nữa đầu bên phải em đau cực kỳ. Em không có uống thuốc để giảm đau.
    Em cũng bị đau đầu nặng, hồi nhỏ em hay bị đau nguyên đầu như là bị người ta lấy cục đá lớn chọi vào đầu ấy, cực kỳ đau. Cái này em nhớ nhất là hồi em học lớp 5, khoảng 12 tuổi, em đau không chịu được, xin mẹ cho nghỉ học bớt 1 loai ngôn ngữ (tiếng Hoa) vì em học tới 3 ngôn ngữ cùng lúc (tiếng Việt, tiếng Hoa và tiếng Anh)
    Lớn lên, em càng đau nặng hơn khi bị stress do công việc hoặc suy nghĩ nhiều. Dân gian đồn rằng ăn hột vịt lộn, loại con lớn, gần sắp trở thành vịt con là có thể chữa trị đau đầu. Em đã thử và thuyên giảm bớt bênh đau đầu. Đồng thời em cũng đã hạn chế suy nghĩ nhiều và nay cơn đau đầu ấy cũng bớt gần gũi em rồi, chỉ đôi khi nó trở lại, nhưng em có thể tránh nó. Thế nhưng nó cũng đồng nghĩa là em bớt thông minh khi giải quyết công việc, vì em không muốn đau đầu nếu phải suy nghĩ nhiều. Nó đã ảnh hưởng công việc của em.
    Hồi nhỏ em có bị bệnh quai bị, cả 2 bên, có khi nào nó để lại di chứng cho em không các bác?
    Em đi khám phụ khoa bác sĩ bảo em khỏe mạnh bình thường. Kinh nguyệt của em thì cũng đều đặn nhưng mà chu kỳ là 38 đến 45 ngày. Em đi siêu âm cột sống, khoảng 10 năm trước, em bị mất sụn giữa các đốt sống ở 3 đốt sống cuối cùng của cột sống. Em có uống sữa, uống thuốc bổ sung canxi, hiện chưa đi siêu âm lại, nhưng cột sống đã bớt đau hơn xưa, không đau khi ấn vào 3 đốt cuối nữa. Em đi siêu âm viêm xoang mũi cũng bình thường. Em đã đi thử máu, hồi xưa (từ bé ấy) thì em bị thiếu máu, nhưng giờ thì bác sĩ bảo em hoàn toàn bình thường, chỉ dạo gần đây phát hiện em bị bệnh high cholestorol ở mức 6.7, không cho uống thuốc. Bác sĩ bảo em còn trẻ, nên tập thể dục mỗi ngày 30phut sẽ có thể điều chỉnh lại mức cholestorol trở lại như bình thường sau 1 năm, chỉ cần tránh ăn hải sản. À quên, em bị huyết áp thấp. Có khi nào do máu không đủ lên não nên em hay bị đau đầu không nhỉ?
    Mong các bác giúp em tìm câu trả lời cho cơ thể em, để em mau chóng biết, phòng tránh và chữa trị. Em cảm ơn các bác. Chẳng biết nói cảm ơn thế nào cũng chẳng biết phải cảm ơn thế nào nếu em có thể tìm được câu trả lời cho bệnh tình của em. Đa tạ đa tạ.

maymayzh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Không bác nào biết để tư vấn giúp em à? Mong lắm

pippip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đau ngực nhưng k khó thở...

Tớ cũng là nhi nữ, năm nay cũng 29 tuổi. Kì lạ vì bạn miêu tả quá rõ cơn đau ngực mà tớ vừa trải qua ... vài phút trước. Mình đi khám nhiều mà cũng chỉ nhận đc kq BÌNH THƯỜNG. Mong ý kiến của chuyên gia để yên tâm vui sông.
    Thành thật chia buồn vì bạn có sức khỏe khá nhạy cảm. Hãy cố lên nhé!