Kết quả 1 đến 3 của 3
    blabla Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin tư vấn của các bạn, vấn đề tiêu hóa!

Chào các bạn!
    Mình bị đau bao tử cũng đã lâu khoảng 4 năm trước rồi. Số lần bị đau thì cũng không nhiều cho lắm. (Vài lần/tháng).
    1 năm trước mình có đi nội soi thì cho kết quả là viêm hang vị. Lúc đó thì uống sữa và cafe bình thường. Số lần đi đại tiện, trung tiện cũng bình thường. Chỉ lâu lâu bị đau thôi.

Nhưng khoảng 6 tháng trở lại đây, tình hình có vẽ khác hẳn.

Sau khi ăn thì mình mắc đi đại tiện ngay. Trung tiện sau khi ăn cực kì nhiều. Nhiều lúc ăn xong thấy đau bụng lắm. Nằm một hồi trung tiện hết thì hết đau. Mình đảm đảm nguyên nhân đau ở những lần này là do khí ở trong bụng quá nhiều (phần dưới rốn). Khi trung tiện xong thì hết đau.

Lúc nào cũng có cảm giác muốn đại tiện, trung tiện thì nhiều lắm. Thể tích khí mỗi lần trung tiện cũng cực kì nhiều luôn. Trung tiện càng gia tăng nhiều khi mình uống sữa và cafe. Sau khi uống những thứ này cũng muốn đại tiện luôn. Nói chung cứ ăn xong là muốn đại tiện và trung tiện.

Mình đã đi khám ở bệnh viện đa khoa, bệnh viện tư nhân, phòng khám tư nhưng các bác sĩ khám quoa loa lắm. Rồi cho là rối loạn tiêu hóa. Cho uống thuốc rối loại tiêu hóa. Không cải thiện được gì mà còn mệt người thêm.

Với những triệu chứng trên thì theo các bạn mình bị gì nhỉ! Buồn cái hệ tiêu hóa của mình quá. Mong các bạn tư vấn cho mình. Xin cảm ơn!

sushi_sushi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng từng bị viêm trợt hang vị dạ dày rồi, đi nội soi và được cho thuốc về uống. Mà riêng bị dạ dày thì xin bạn đừng uống nhiều cafe nhé, nên hạn chế những chất kích thích. Mà ăn vừa phải thôi dạ dày làm việc nhiều nó cũng bị đau đấy. Hãy tự để cơ thể điều chỉnh nhé, bạn càng uống thuốc nhiều tiêu hóa cũng bạn càng bị ảnh hưởng. Cái quan trọng là cải thiện từ lối sống của chính mình ấy bạn ạ
    [URL="http://alobacsi.vn/p0c161/benh-thuong-gap.htm"]Cách hay chữa bệnh thường gặp[/URL]

cssuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi blabla Xem bài viết
    Chào các bạn!
    Mình bị đau bao tử cũng đã lâu khoảng 4 năm trước rồi. Số lần bị đau thì cũng không nhiều cho lắm. (Vài lần/tháng).
    1 năm trước mình có đi nội soi thì cho kết quả là viêm hang vị. Lúc đó thì uống sữa và cafe bình thường. Số lần đi đại tiện, trung tiện cũng bình thường. Chỉ lâu lâu bị đau thôi.

Nhưng khoảng 6 tháng trở lại đây, tình hình có vẽ khác hẳn.

Sau khi ăn thì mình mắc đi đại tiện ngay. Trung tiện sau khi ăn cực kì nhiều. Nhiều lúc ăn xong thấy đau bụng lắm. Nằm một hồi trung tiện hết thì hết đau. Mình đảm đảm nguyên nhân đau ở những lần này là do khí ở trong bụng quá nhiều (phần dưới rốn). Khi trung tiện xong thì hết đau.

Lúc nào cũng có cảm giác muốn đại tiện, trung tiện thì nhiều lắm. Thể tích khí mỗi lần trung tiện cũng cực kì nhiều luôn. Trung tiện càng gia tăng nhiều khi mình uống sữa và cafe. Sau khi uống những thứ này cũng muốn đại tiện luôn. Nói chung cứ ăn xong là muốn đại tiện và trung tiện.

Mình đã đi khám ở bệnh viện đa khoa, bệnh viện tư nhân, phòng khám tư nhưng các bác sĩ khám quoa loa lắm. Rồi cho là rối loạn tiêu hóa. Cho uống thuốc rối loại tiêu hóa. Không cải thiện được gì mà còn mệt người thêm.

Với những triệu chứng trên thì theo các bạn mình bị gì nhỉ! Buồn cái hệ tiêu hóa của mình quá. Mong các bạn tư vấn cho mình. Xin cảm ơn!
    Chào bạn.
    mình có biết 1 bác đang hợp tác với hãng dược của pháp và tổ trức y tế thế giới. Bác ý đã giúp rất nhiều người cải thiện được sức khỏe trong đó có trường hợp giống như bạn. Nếu như bạn thật sự quan tâm tới sức khỏe của mình. bạn có thể gọi cho mình. Mình sẵn sàng gọi điện và nhờ bác ý giúp bạn. SDT của mình đây 0936 333 811 mình tên là SƠn