Kết quả 1 đến 5 của 5
    Pham Van Tung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin hỏi cách giúp tăng cân hiệu quả??

Chào các bác,em xin tự g thiệu em năm nay 23t cao 170cm nặng 52kg, thế là gầy so với thể trang hiện tại.Tiểu sử em có bị HC Ruột kích thích ,em có uống thuốc rùi nhưng ko khỏi dứt diểm đc,hicc nhưng nghe nói bệnh này cũng ko nghiêm trọng lắm nên đành sống chung với lũ thôi,thỉnh thoảng phải tránh ăn linh tinh,hiccc.
    Em sắp đi làm nên cần phải to khỏe hơn nữa thì mới làm việc hiệu quả đc.
    Mong bác sỹ dinh dưỡng tư vấn cho 1 chế độ ăn uống hay 1 phương pháp nào đó giúp tăng cân hiệu quả đc không ạ?
    Em xin cảm ơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ăn nhiều chất đạm và tập luyện thể dục xem sao bạn à

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn Pham Van Tung!

Muốn tăng cân một cách khỏe mạnh bạn chỉ cần ăn uống dầy đủ các chất dinh dưỡng mỗi ngày đặc biệt là cần rất nhiều rau và ăn cơm thật nhiều. Tránh ăn vặt quá nhiều vì ăn vặt có thể làm giảm bớt cảm giác thèm ăn. Chủ yếu tăng cân nhiều nhất là nhờ ba bữa ăn chính, vì vậy bạn không nên bỏ cử nhé.

Nhưng thiết nghĩ muốn đạt được hiệu quả tốt nhất thì bạn nên đi tư vấn dinh dưỡng để được hướng dẫn cách ăn uống thật đùng nhé.

Thân mến chào bạn

tuoitremoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trên mạng có rất nhiều trang web giới thiệu cách tăng cân, bạn tìm hiểu thêm nha, theo mình bạn nên ăn đúng bữa và ăn nhiều lên là tăng cân thôi.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tăng cân còn tùy vào cơ địa mỗi người bạn ah, bạn có lẽ thuộc dạng khó tăng cân. Ăn nhiều tinh bột và ăn đúng bữa, năng chơi các môn thể thao, tôi nghĩ cân nặng của bạn sẽ dần được cải thiện.