Kết quả 1 đến 1 của 1
    hoai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin hỏi bác sĩ về 1 triệu chứng rất khó mô tả

Kính chào các bác sĩ!

Em xin hỏi 1 vấn đề về bệnh tật ạ. Em ở SG, năm nay 24 tuổi, chưa có vợ, có 1 chứng là thỉnh thoảng (ko phải lúc nào cũng bị) khi hoạt động mạnh bằng chân, phải gồng hay gắng sức gì đó, thì em có cảm giác rất đau như bị giật mạnh 1 sợi dây hay cái gì đó ở phía trong bìu, vùng dưới bẹn (em nhớ là bên phải tinh hoàn, ko chắc là bên kia có bị ko vì đang bình thường em ko thể làm cho bị được), khiến em phải ngưng hoạt động đó lại vì sợ đau. Chỗ đau đó nằm rất gần tinh hoàn hay có thể là ở trong bìu. Em có đoán là em bị thoát vị bẹn, nhưng khi sờ vào 2 bên bẹn ko thấy phình ra như người ta nói mà vẫn bình thường, lấy tay ấn vào nhiều chỗ gần đó nhưng ko chỗ nào quá đau cả, và khi hoạt động mỏi mệt vẫn ko bị đau, mà cơn đau chỉ đến 1 cách rất tình cờ. Các bác sĩ có thể dự đoán được là em bị gì ko? Em đã bị như vậy khoảng 7 năm nay, nhưng do cơn đau đến bất ngờ, ko thể kiểm soát được, lại chỉ là thỉnh thoảng (ko phải lúc nào hoạt động mạnh bằng chân cũng bị), và cũng ko thấy bị nhiều hơn, nên em cũng xem nhẹ, nhưng em vẫn hơi lo lắng sợ sau này nó có phát triển thành cái gì nguy hiểm không. Nên hôm nay em muốn xin 1 lời khuyên của cac bác sĩ.

Trường hợp em bị thoát vị bẹn thì có cần mổ gấp ko? Và chi phí mổ khoảng bao nhiêu? Sự thật thì chứng đau này ko ảnh hưởng lắm tới cs của em vì hiếm khi bị đau. Em nhớ có 1 hoạt động khiến em dễ bị nổi cơn đau đó là khi em thực hiện động tác nhảy lên 1 cái gì đó trong tư thế đứng tấn (khi học võ), hay khi dồn trọng tâm vào 1 trong 2 chân để leo mạnh lên 1 chỗ nào đó.

Xin cảm ơn các bác sĩ!
    Lần sửa cuối bởi hoai, ngày 07-12-2011 lúc 06:30 AM.