Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: xin giúp em

khongbietgi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Angry xin giúp em

em có tiền sử rối loạn tiêu hóa. 3 lần cấp cứu và 1 lần nằm viện. em 19 tuổi cao 1m84, nặng 50kg. BMI 14,77. em đã cố gắng bổ sung các chất cần thiết cho cơ thể nhưng vẫn k mập nổi. em cũng đã tập ăn khuya. thường là 1 tô cơm và 1 cốc sữa nhưng tình hình k khả quan. xin hãy giúp em. em muốn mập lên khoảng 20kg nữa!!!!!!!!!!!!!!!! em phải làm gì???????????????????????

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi khongbietgi Xem bài viết
    em có tiền sử rối loạn tiêu hóa. 3 lần cấp cứu và 1 lần nằm viện. em 19 tuổi cao 1m84, nặng 50kg. BMI 14,77. em đã cố gắng bổ sung các chất cần thiết cho cơ thể nhưng vẫn k mập nổi. em cũng đã tập ăn khuya. thường là 1 tô cơm và 1 cốc sữa nhưng tình hình k khả quan. xin hãy giúp em. em muốn mập lên khoảng 20kg nữa!!!!!!!!!!!!!!!! em phải làm gì???????????????????????
    Chào bạn!

Để có thể tăng cân được bạn không nên ăn khuya như đã làm vì rằng như vậy là khng6 khoa học. ĂN như vậy việc tăng cân của bạn mang tính chất bệnh lí hơn là khỏe mạnh. Nếu muốn tăng cân một cách khỏe mạnh bạn cần phải ăn đủ ba bữa và nên có một bữa phụ vào lúc buổi chiều và mỗi bửa bạn cần ăn thật nhiều cơm và đầy dủ bốn nhóm dinh dưỡng cần thiết và đặc biệt nhất là bạn nên uống nhiều sữa, vì rằng sữa có thành phần dinh dưỡng rất cân đối rất có lợi cho ý muốn tăng cân.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn vui khỏe