Kết quả 1 đến 4 của 4
    leona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Xin giúp đỡ về bệnh viêm gan mãn tính

Em bị viêm gan mãn tính giai đoạn đầu, tuy không có triệu chứng gì nặng nhưng cũng thường xuyên bị đau âm ỉ, khó chịu ở vùng hạ sườn phải. Có người giới thiệu bảo là uống thuốc boganic tốt mà không có tác dụng phụ mấy vì là thảo dược nên em cũng mua về uống thử nhưng khi uống được khoảng ba bốn ngày thì em lại thấy những triệu chứng của mình nặng thêm, vùng hạ sườn phải lại đau dữ hơn khi không uống thuốc. Khi em dừng không tiếp tục uống nữa thì tình trạng lại trở về như cũ, tức là chỉ đau âm ỉ thôi chứ không đau to. Em không hiểu ra sao nữa, xin các anh chị tư vấn giúp!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trước tiên bạn cho tôi biết nguyên nhân gây viêm gan của bạn là gì ? Bạn đã đi siêu âm chưa? Có xét nghiện AsT, ALT, HBsAg, Anti-HCV không ?

Boganic chỉ là 1 thực phẩm chức năng, hoàn toàn không có tác dụng chữa viêm gan mạn.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Cho mình hỏi bạn là bạn phát hiện bị bênh gan mạn này ở đâu, cách đây bao lâu và bác sĩ có nói nguyên nhân gây ra bệnh gan mạn của bạn là gì không ?.

Điều trị bệnh gan mạn không những là điều trị triệu chứng mà còn phải điều trị nguyên nhân gây ra nó nữa. Mình nghĩ là bạn không nên tư ý mua thuốc mà nên đi tái khám với bác sĩ chuyên khoa tiêu hóa. Nếu bạn cứ để tình trạng đau như vậy kéo dài cũng không tốt. Mặc khác khi bị viên gan mãn bạn nên định kỳ kiểm tra men gan và siêu âm mỗi 3-6 tháng để theo dõi diễn tiến của bệnh.

Tóm lại là bạn nên đi khám lại với bác sĩ chuyên khao tiêu hóa đi để xem tình trạng hiện giờ của mình như thế nào rồi.

Thân.

leona Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em bị khoảng ba tháng rồi, em đã đi siêu âm thì bác sĩ bảo là bị viêm gan mãn tính nhưng không rõ nguyên nhân, đã làm xét nghiệm, không có virut viêm gan b, hiện em đã tiêm được hai mũi vacxin rồi, nồng độ men gan cũng bình thường, bác sĩ bảo có tăng hơn bình thường một chút nhưng cũng rất ít, em cũng không hay uống rượu bia gì, bác sĩ cũng chỉ cho thuốc về uống thôi, em hỏi người ta thì biết mấy thuốc đó cũng chỉ là vitamin và thuốc lợi gan thôi, em dùng một thời gian không thấy có kết quả và được một số người mách như vậy nên mới mua về dùng thử nhưng lại thấy đau hơn trước nên mới nhờ mọi người xem có ai có kinh nghiệm thì giúp em với.