Kết quả 1 đến 2 của 2
    tan15111988 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Xin cho biết mình bị bệnh gì ?

Mình học lớp 10 , cách đây 2 ngày lúc khoảng 1h 2h gì đó bụng mình thôn thốn , mình cố gắng ngũ . Cho đến khi sáng dậy thì mình bị sốt . Đi học về tới chiều . Khoảng 6h chiều thì mình đi ngoài ( phân lỏng + nước ) và liên tục như vậy cho đến sáng . Mẹ mình mua thuốc cho mình uống . Lần 1 uống vào rất tốt , mình cảm thấy khỏi hẳn . Nhưng sao khi uống lần 2 và ngũ đi một 1h thì mình cảm thấy đau nhói ở vùng thượng vị ( hay chấn thuỷ gì đó ) và đau liên tục từ lúc đó tới giờ . Xin các tiền bối cho mình biết tại sao lại đau như vậy và chừng nào hết được . Xin cảm ơn .

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tan15111988 Xem bài viết
    Mình học lớp 10 , cách đây 2 ngày lúc khoảng 1h 2h gì đó bụng mình thôn thốn , mình cố gắng ngũ . Cho đến khi sáng dậy thì mình bị sốt . Đi học về tới chiều . Khoảng 6h chiều thì mình đi ngoài ( phân lỏng + nước ) và liên tục như vậy cho đến sáng . Mẹ mình mua thuốc cho mình uống . Lần 1 uống vào rất tốt , mình cảm thấy khỏi hẳn . Nhưng sao khi uống lần 2 và ngũ đi một 1h thì mình cảm thấy đau nhói ở vùng thượng vị ( hay chấn thuỷ gì đó ) và đau liên tục từ lúc đó tới giờ . Xin các tiền bối cho mình biết tại sao lại đau như vậy và chừng nào hết được . Xin cảm ơn .
    Chào bạn tan15111988!

Triệu chứng của bạn rất có khả năng là viêm dạ dày. Viêm dạ dày thông thường có thể tự giới hạn. Tình trạng này có liên quan tới stress, hoặc bệnh nhiễm trùng. Vì vậy bạn nên ăn uống điều độ đúng giờ tránh bỏ bửa tránh căng thẳng và thức khuya, ăn thêm sữa chua để điều chỉnh vi sinh chúng trong đường ruột.

Nếu tình trạng này kéo dài quá 5 ngày tốt nhất nên đi khám chuyên khoa nội tiêu hóa nhé.

Thân mến chào bạn