Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: xin bác sĩ tư vấn về việc dùng trà dây và thuốc trị HP

vuongnguyen1410 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post xin bác sĩ tư vấn về việc dùng trà dây và thuốc trị HP

Em bị viêm loét dạ dày do khuẩn HP, hiện đang uống thuốc theo phác đồ trị HP của bác sĩ. Em được biết trà dây cũng có công dụng rất tốt trong việc điều trị HP và viêm loét. Em đọc hướng dẫn thì dùng trà dây để thay cho nước uống hằng ngày. Vậy em có thể vừa uống thuốc tây vừa uống trà dây được không? Xin mọi người giúp em

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vuongnguyen1410 Xem bài viết
    Em bị viêm loét dạ dày do khuẩn HP, hiện đang uống thuốc theo phác đồ trị HP của bác sĩ. Em được biết trà dây cũng có công dụng rất tốt trong việc điều trị HP và viêm loét. Em đọc hướng dẫn thì dùng trà dây để thay cho nước uống hằng ngày. Vậy em có thể vừa uống thuốc tây vừa uống trà dây được không? Xin mọi người giúp em
    Vẫn được tuy nhiên khi uống thuốc thì bạn nên dùng nước lọc và cách uống trà ít nhất 2 tiếng nhé !
    vuongnguyen1410 likes this.

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trà dây rất tốt cho hệ tiêu hóa, đặc biệt trà dây có khả năng tiêu diệt vi khuẩn HP trong dạ dày, nên dùng các loại thuốc cah1 nhau 2 tiếng để tránh sự xung đột của các thuốc với nhau

Linh Dương's Avatar
    Linh Dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trà dây tốt nhưng không có tác dụng diệt trừ Hp đâu. Vì ông anh em dùng chỉ có tốt cho tiêu hóa thôi. Còn để chữa dạ dày có HP thì phải dùng kháng sinh kết hợp với OlvangelHp. Đây là 1 loại kháng thể của Nhật được triết xuất từ lòng đỏ trứng gà nó có tác dụng chống lại và tiêu diệt con vi khuẩn Hp này. Bạn thử xem nếu cần tư vấn kĩ hơn thì cứ gọi 0903 294 739 để họ tư vấn cho

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM