Kết quả 1 đến 6 của 6
    meoluoi123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mặc định xin bác sĩ cho cháu lời khuyên về bệnh tật! cháu đang rất sợ về tình hình bệnh của mình

Chào bác sĩ ! bác tư vấn giúp cháu về tình trạng của cháu ạ! Cháu là nữ, 21tuổi. Hôm nay cháu có đi nội soi dạ dày và có Kết quả như sau: Viêm chợt niêm mạc hang vị dạ dày- tá tràng-trào dịch mật- theo dõi trào thực quản. Và bác sĩ kê đơn cho cháu 1 tuần: 1-amoxicilin 500mg: 30 viên ( ngày uống 4v- 2 lần sáng chiều) 2- Nexium 40mg : 14 viên ( ngày uống 2 viên chia 2 lần) 3-Claxithromyxin 500mg : 14v ( ngày uống 2v-2 lần sáng chiều) Vậy cháu phải uống gì sau 1 tuần đó! xin bác sĩ cho cháu lời khuyên về bệnh tật! cháu đang rất sợ về tình hình bệnh của mình

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn.

Đây là bệnh mãn tính, cần điều trị lâu dài, kết hợp điều trj thuốc và chế độ ăn uống sinh hoạt hợp lý. Bạn nên uống thuốc theo chỉ dẫn, hết thuốc cần tái khám, bác sĩ sẽ kiểm tra tiến triển của bệnh, nếu cần tiếp tục uống thuốc, bác sĩ sẽ kê đơn.

Bạn nên ăn đồ dễ tiêu, ăn làm nhiều bữa nhỏ, tránh căng thẳng, stress, bệnh sẽ thuyên giảm mà không cần điều trị. Ngoài ra, bạn nên đi khám định kỳ để kiểm tra tình trạng bệnh.

Chúc bạn sức khoẻ!

tranngoctu92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

chao ban. minh nghi la ban nen thu dung cac loai thuc pham chuc nang xem sao vi minh thay sd thuc pham chuc nang an toan hon la dung thuoc tay voi lai cung khong gay ra nhieu tac dung dung phu. hoac neu ban su dung thuoc tay thi van co the sd TPCN de ho tro dieu tri benh ma. chuc ban mau khoi benh. co gi thi lien lac voi minh theo so dien thoai 0982276716 nhe

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Chào bác sĩ ! bác tư vấn giúp cháu về tình trạng của cháu ạ! Cháu là nữ, 21tuổi. Hôm nay cháu có đi nội soi dạ dày và có Kết quả như sau: Viêm chợt niêm mạc hang vị dạ dày- tá tràng-trào dịch mật- theo dõi trào thực quản. Và bác sĩ kê đơn cho cháu 1 tuần: 1-amoxicilin 500mg: 30 viên ( ngày uống 4v- 2 lần sáng chiều) 2- Nexium 40mg : 14 viên ( ngày uống 2 viên chia 2 lần) 3-Claxithromyxin 500mg : 14v ( ngày uống 2v-2 lần sáng chiều) Vậy cháu phải uống gì sau 1 tuần đó! xin bác sĩ cho cháu lời khuyên về bệnh tật! cháu đang rất sợ về tình hình bệnh của mình
    Đ7n giản thôi bạn, đó là đi tái khám lại nhé

Damsan87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên chuyển sang đông y, tây y bó tay, rất khó để khỏi!

lovechanthanh_2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hiện tại không có thuốc tân dược đặc trị căn bệnh này.
    Bạn nên chuyển sang điều trị bằng thuốc đông nam y mới khỏi được.
    Mình mách nhỏ bạn một địa chỉ này bạn bớt chút thời gian goi điện xin tư vấn kĩ hơn về bệnh của mình nhé !
    Số đt của nhà thuốc đã chữa khỏi bệnh cho mình cuối năm ngoái 0433935013 bạn điện về xin tư vấn nhé !