Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Viêm loét dạ dày

enbac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Viêm loét dạ dày

Chào bs. Em có 1 vài câu hỏi mong bs giải đáp giúp em.
    Mẹ e năm nay 48t? có bị viêm loét dạ dày cách đây cũng 1-2 năm rồi. Đã uống thuốc đông tây y đủ loại mà ko thấy có biến chuyển gì. Đêm đến mẹ đau ko ngủ đc e lo cho mẹ quá. Bs cho e 1 vài giải pháp để chữa trị đc ko ạ.
    Bs giúp e 1 vài địa chỉ tin cậy ở Hà Nội để mẹ đến khám đc ko. Bệnh viện nào chuyên hoặc phòng khám nào. E xin cảm ơn
    Mong bs sớm trả lời

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi enbac Xem bài viết
    Chào bs. Em có 1 vài câu hỏi mong bs giải đáp giúp em.
    Mẹ e năm nay 48t? có bị viêm loét dạ dày cách đây cũng 1-2 năm rồi. Đã uống thuốc đông tây y đủ loại mà ko thấy có biến chuyển gì. Đêm đến mẹ đau ko ngủ đc e lo cho mẹ quá. Bs cho e 1 vài giải pháp để chữa trị đc ko ạ.
    Bs giúp e 1 vài địa chỉ tin cậy ở Hà Nội để mẹ đến khám đc ko. Bệnh viện nào chuyên hoặc phòng khám nào. E xin cảm ơn
    Mong bs sớm trả lời
    Tôi không ở Hà Nội nên không rõ về các phòng khám. Mẹ bạn có được nội soi dạ dày chưa ? Có vi khuẩn HP không ? Đã điều trị thuốc tây loại gì trong bao lâu rồi bạn ?

Có nội soi nhưng cũng cách đây 6th rồi. Bị viêm loét ( cũng khá nặng ) e chỉ nhớ vậy. Dạo này thấy mẹ đau đêm ko ngủ đc e lo quá. Muốn nhờ bs và các member đã chữa ở đâu uy tín thì giới thiệu giúp e.
    ps : vi khuẩn HP có thể gây ung thư phải ko bs. phiền bs giải thích giúp e về vi khuẩn HP

Có nội soi nhưng cũng cách đây 6th rồi. Bị viêm loét ( cũng khá nặng ) e chỉ nhớ vậy. Dạo này thấy mẹ đau đêm ko ngủ đc e lo quá. Muốn nhờ bs và các member đã chữa ở đâu uy tín thì giới thiệu giúp e.
    ps : vi khuẩn HP có thể gây ung thư phải ko bs. phiền bs giải thích giúp e về vi khuẩn HP
    Nếu vậy thì nay cũng nên nội soi lại nếu tình trạng đang nặng hơn. Còn HP là Helicobacter pylori, là nguyên nhân quan trọng gây ra một số bệnh ở dạ dày như: Loét dạ dày-tá tràng, viêm dạ dày cấp hoặc mạn. Những nguy hiểm hơn là Helicobacter pylori còn có thể gây nên ung thư dạ dày, là một loại ung thư rất thường gặp dẫn đến tử vong

E và mẹ ms đi nội soi về. Có xét nghiệm thì âm tính vs HP. Nhưng mà giờ bị mạn tính rồi .Giờ nằm lại để điều trị 10 ngày bs ạ. Em cảm ơn bs nha

E và mẹ ms đi nội soi về. Có xét nghiệm thì âm tính vs HP. Nhưng mà giờ bị mạn tính rồi .Giờ nằm lại để điều trị 10 ngày bs ạ. Em cảm ơn bs nha
    Âm tính với Hp là dễ chịu rồ. Cố gắng điều trị nhé bạn. Tuy là mạn tính nhưng nếu điều trị tốt, dinh dưỡng phù hợp thì sẽ ít nguy hiểm hơn nhiều !