Kết quả 1 đến 8 của 8
    thanhdaivr Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm hang vị - ợ hơi ợ nóng - sút cân

Tôi bị viêm hang vị đã 3 năm nay chữa dai dẳng mãi không khỏi.Tôi đã đi hầu hết các bệnh viện lớn mà không chữa khỏi hẳn được.1 năm trở lại đây tự nhiên tôi bị triệu chứng ợ hơi rất nhiều đặc biệt sau khi ăn và về buổi tối,nếu ăn hơi no quá là đau tức ngực khó thở,có cảm giác vướng ở cổ họng,đi ngoài phân đen.Tôi đã đi khám và được chẩn đoán là viêm hang vị trợt xung huyết-trào ngược thực quản.Sau đó đã uống rất nhiều các đơn thuốc và các loại thuốc nhưng không khỏi mà người cứ gầy đi mãi.Tôi đã nội soi liên tiếp ở các bệnh viện khác nhau,thử máu xét nghiệm gan,mật,chụp x-quang phổi mà kết quả vẫn vậy.Xin các bác sĩ và các bạn có kinh nghiệm giúp tôi.Thanks.

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn đã được chẩn đoán như thế thì bạn nên đi khám và điều trị ở 1 nơi thôi. Một khi điều trị thuốc thất bại thì bs sẽ cân nah81c đến vấn đề phẫu thuật cho bạn !

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thấy bệnh này tùy người thì phải.Có người rất mau khỏi nhưng cũng có người điều trị hoài không hết?

liberty1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mỗi bữa bạn ăn được bao nhiêu,có dễ tiêu ko?
    Bạn thường đau theo từng lúc hay là đau suất ngày
    Bạn đã điều trị ở những bv lớn nào rồi:Bạch mai,việt đức,103

thanhdaivr Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạch mai,108,Việt Tiệp và vài chỗ nữa cứ ai mách ở đâu chữa tốt là mình đến mà vẫn không ăn thua.Mình thấy chán hẳn rùi.Mới xét nghiệm ở 108 tháng 8 vừa rùi thì phải vẫn chưa thấy bảo ung thư.Nhưng cá nhân mình thấy rất nhiều biểu hiện giống ung thư.Đau thượng vị,ợ hơi,gầy sút cân nhanh,mệt mỏi kéo dài.Liệu mình có nên đến viện K xét nghiệm không? Các bệnh viện khác như Việt Tiệp liệu có thể xét nghiệm chính xác đươc không?mình năm nay 30 tuổi.Ai có biết chỉ cho mình với.

liberty1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo minh thi ban k can den bv k dau. Benh vien k la bv ung buou, k chuyen ve tieu hoa. 30t thj chac lay vo roj nhj. Ban cam thay an uong co kho chju khong. Thuong an dc bao nhjeu. Can benh ban bj thj gan gj0ng mjnh. Minh cung gop mat day du cac bv o hn. K an thua, ban thu u0ng nexium 40mg xem sao. Nho la kien trj u0ng, tam vaj thang j do, thuoc naz dat day. 20k 1 vjen day. nho la phaj kien trj u0ng. May khoan abc vo ch0g thj jt thoj. day la mjnh khuyen chan thanh

Damsan87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thường viêm hang vị là do bệnh viêm đại tràng. Trường hợp của bạn giống của mình. Ban đi kiểm tra đại tràng thử xem ?

lovechanthanh_2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào anh !
    Bệnh của anh nặng hơn bệnh của em như giống bệnh của em.
    Em đã chữa khỏi cuối năm ngoái bằng thuốc đông nam y tại nhà thuốc ở ba vì hà tây cũ nay thuộc hà nội.Anh gọi điện về đó xin tư vấn xem sao.Nhưng ông thầy thuốc này khó tính lắm đấy ạnh ạ nếu lấy thuốc điều trị anh đừng bảo lấy uống thử mà ông ấy không chữa đâu nhé bởi hồi đang chữa trị ở nhà thuốc này chính em đích mục sở thị một bệnh nhân thanh hóa ra lấy thuốc cùng em bị ông từ chối chữa trị chỉ vì câu nói LẤY VỀ UỐNG THỬ đấy anh nhé !
    Nếu anh đến chữa trị ở nhà thuốc này nhất thiết phải mang kết quả nội soi(đĩa ghi hình hoặc phiếu nội soi thời gian gần nhất)ông ấy mới nhận đấy nhé đừng đi không mà lại về không đấy vì em chứng kiến mấy bệnh nhân phải về không lấy được thuốc đâu vì ông ấy bảo không chữa mò khi không nhìn thấy,không sờ thấy .
    Nếu muốn thì anh gọi về số đt:0433935013 đó là số đt của nhà thuốc này đấy.
    Em chào anh chúc anh mau khỏi !!!!!!!!!