Kết quả 1 đến 9 của 9
    dat321 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định viêm đại tràng có uống được nứoc ép bắp cải không(giúp em với các bác sĩ ơi, em dang cần gấp)

chào các bác sĩ , em bị đau dạ dày hơn 1 năm nay trị hoài không hỏi .Nay lại bị thêm cái bệnh viêm đại tràng nữa . vậy cho em hỏi bị đại tràng co uống được nước ép bắp cải không .
    mong các bác sĩ giúp em với, em cảm ơn

có ai giúp mình với .Nứoc ép bắp cải tốt cho dạ dày nhưng mình lại đang bị lẫn dạ dày và đại tràng. cho mình hỏi vậy bị đại tràng có uống được nước ép bắp cải không.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì không sao đâu bạn, nước ép bắp cải cũng là rau quả thôi, cái nào mà không tốt.Nhưng có uống thì đừng có dùng thay cơm là được rồi.

baolong123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ban uong nuoc bap cai duoc bao lau rui ? va co thay bot gi ko? minh thi thay tren mang cung ghi la bap cai chua duoc benh viem da day. de lan sau tai kham minh thu hoi bac si coi co uong duoc khong.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình cũng nghĩ là uống nước bắp cải thì ko sao cả, đau dạ dày thì cần kiêng uống đồ chua và cay thoy.

a quen nua minh nghe coi an bap cai nhieu bi buou co do

chào bạn bảo long , mình uống nước ép bắp cải cũng được 1 tuần rồi. Cơ thể mình cũng có biến chuyển tốt kết hợp với nghệ và mật ong .
    mình uống 1/2 cốc nước ép bắp cải trước khi đi ngủ thôi , đừng uống nhiều cái này sau 1 tháng hay 2 tháng mình từ từ tăng lên cũng chưa muộn bạn à. Sợ bứu cổ thì trong quá trình nấu ăn của gia đình bạn , nên cho muối i ốt vào thay cho muối thường khi nấu ăn là được thôi --> cái này trên mạng bày đó .
    chúc bạn mau lành bệnh

a mịnh ko co uong nuoc ep bap cai . minh quen hoi bac si. minh khoang 2 tuan nua neu ko co ket qua chac doi bac si qua

healthcare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

Chào bạn, không biết bạn có bị viêm loét đại tràng như mình không? Bệnh của mình là bình thường đi ngoài ra lẫn nhày và máu, lúc cấp thì bị đi ngoài lẫn nhày máu ngày đi cầu đến 6 lượt/ngày. Mình đã chữa tại Bệnh viện Hồng ngọc các bác sỹ cho mình uống thuốc: Pentasa, Medron,augmentin, flagyn, intergeo..,smecta, .... bênh đã khỏi cho đến thời điểm này chưa tái phát lại. Với lời khuyên của bác sỹ là kiêng ăn đồ cay, tanh,rượu, bia, chất kích thích và đồ uống có Ga, còn lại nên ăn như người bình thường ăn thật nhiều để lấy sức phòng khi bệnh tái phát.