Kết quả 1 đến 2 của 2
    Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Vì sao luôn cảm thấy bần thần, khó chịu khi làm việc nặng?

Em 24 tuổi, khi em làm việc nặng thì trong người bần thần khó chịu, một lát sau thấy khó thở, tim đập mạnh, hoa mắt, chóng mặt là bệnh gì ạ?

Cơ thể em rất gầy, ăn hoài không thấy lên cân. Em cao 1m68, nặng 48kg, trước đây đi khám được chẩn đoán bị hội chứng ruột kích thích.

Mong bs tư vấn giúp em để cải thiện hơn sức khỏe bản thân. Cảm ơn bs nhiều ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Hướng dương Xem bài viết
    Em 24 tuổi, khi em làm việc nặng thì trong người bần thần khó chịu, một lát sau thấy khó thở, tim đập mạnh, hoa mắt, chóng mặt là bệnh gì ạ?

Cơ thể em rất gầy, ăn hoài không thấy lên cân. Em cao 1m68, nặng 48kg, trước đây đi khám được chẩn đoán bị hội chứng ruột kích thích.

Mong bs tư vấn giúp em để cải thiện hơn sức khỏe bản thân. Cảm ơn bs nhiều ạ.
    Qua các dấu hiệu (rất gầy, hoa mắt chóng mặt, khó thở và tim đập nhanh khi gắng sức,...), tôi nghĩ nhiều đến bệnh thiếu máu, thêm vào đó bạn còn bị hội chứng ruột kích thích (chính hội chứng này làm mức độ thiếu máu của bạn nặng hơn).

Tuy nhiên, bệnh lý tim mạch cũng có các dấu hiệu tương tự,... Vì vậy, nên đi khám BS chuyên khoa Tim mạch, làm thêm một số xét nghiệm, đo điện tim và cả siêu âm tim (nếu cần), đồng thời điều trị dứt điểm hội chứng ruột kích thích. Bạn có thể tham khảo thêm ý kiến BS điều trị về chế độ ăn phù hợp với bệnh lý hiện tại.