Kết quả 1 đến 5 của 5
    ndh
    ndh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định vấn đề về đường tiêu hóa

-Cách đây ko lâu e có bị táo bón khá lâu ngày, khoảng 4-5 hôm. sau khi đi ngoài thấy giấy vệ sinh có ít máu.Đến hôm sau em cảm thấy hơi đau bụng và đi ngoài thì thấy có máu dính ở phân nhiều hơn, đến hôm sau nữa đi sau khi đi ngoài vẫn thấy có it máu dính ở phân.Từ hôm đấy đến bây giờ khoảng 20 ngày em cẩn thận hơn và ko để bị táo bón nữa,nhưng thỉnh thoảng em thấy đau bụng nửa tháng nay khoảng 2-3 lần,đau bụng và muốn đi ngoài,phân thường nát và đi ngoài xong thi hết đau.Có lúc đi ngoài phân rắn ko phải táo bón em thấy có 1 ít vết đỏ dính ở giấy ko xác định dc máu hay là ko.Em rất hoang mang có phải mình mắc bệnh gì về đường tiêu hóa ko.Cơ thể e vẫn khỏe mạnh ko bị sút cân, chỉ thỉnh thoảng thấy mệt và chán ăn.Có lúc ăn từ trưa xong đến tối vẫn thấy ngấy ngấy.Rất mong dc giải đáp cho em đỡ lo lắng

ndh

Mấy ngày hôm này em lại thấy hiện tượng chướng bụng.Mong các bác sĩ giải đáp cho em.Em là nam năm nay 23 tuổi ko biết có nguy cơ về ung thư đại tràng ko ạ

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đừng lo lắng quá, nhiều khả năng trường hợp của bạn là nứt hậu môn hoặc trĩ thôi. Đây là bệnh lành tính, thường gặp ở những người hay táo bón, ngồi lâu. BẠn nên đi khám bs để được điều trị. Bạn còn trẻ thì ung thư đại tràng có ít khả năng lắm !

ndh

mấy hôm nay em thấy nặng tức bụng phía bên trái nữa,ko thấy đau ,ăn uống vẫn bình thường ,em ko biết bị làm sao nữa.Và em thấy ung thư đại tràng cũng có xuất hiện ở giới trẻ nữa .Em cũng muốn hỏi thêm là triệu chứng rõ ràng của ung thư đại tràng là như thế nào ạ.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không có gì bạn phải lo lắng cả.Bạn còn trẻ rất khó để bị bệnh K như ban bsnhanhnhi đã nói.thứ 2 nếu bạn vẫn còn chảy máu ở hậu môn thì nên đi khám đi bạn, thứ 3 là nên ăn nhiều rau xanh vào để tránh táo bón.