Kết quả 1 đến 3 của 3
    quynhbt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Uống sữa bột là bị đi ngoài

Không hiểu sao em cứ uống sữa bột là bị đi ngoài. Em đã thử mấy loại sữa nhưng đều bị như thế cả. Còn uống sữa tươi thì lại không sao cả. Không biết như vậy là em bị bệnh gì không? Liệu có phải đường ruột của em có vấn đề không?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi quynhbt Xem bài viết
    Không hiểu sao em cứ uống sữa bột là bị đi ngoài. Em đã thử mấy loại sữa nhưng đều bị như thế cả. Còn uống sữa tươi thì lại không sao cả. Không biết như vậy là em bị bệnh gì không? Liệu có phải đường ruột của em có vấn đề không?
    Chào bạn.

Mỗi người đều khác nhau về các enzym tiêu hóa cũng như thành phần ci sinh vật của đường ruột nên có thể gây ra triệu chứng như bạn thấy. Tình trạng như vậy không phải là một bất thường đâu bạn nên bạn cũng đừng quá lo lắng, mà đó chỉ là một sự thay đổi sinh lí bình thường mà thôi

Tình trạng của bạn được thấy trong hội chứng ruột kích thích, đây chỉ là một tình trạng nhẹ, có thể không cần phải chữa trị gì cả, bạn chỉ cần ăn uống những thức ăn dễ tiêu và ăn nhiều rau xanh để tăng cươn2g sức đề kháng cho đường ruột thì triệu chứng sẽ dần cải thiện. Và nếu có điều kiện bạn có thể nên ăn nhiều sữa chua để cho vi sinh chúng đường ruột được cân bằng tốt hơn.

Thân mến chào bạn!

lapoojsc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi quynhbt Xem bài viết
    Lâu nay mình cũng hay bị vậy. Cũng đi khám bác sĩ. Mình ăn thêm sữa chua để thức ăn tiêu hóa tốt hơn, giờ thì đỡ rồi
    Nhà [url=http://lapoo.vn/]thiết kế web Đà Nẵng[/url], Hà Nội, Hồ Chí Minh - [url=http://lapoo.vn/thiet-ke-website-ban-hang-online/]Thiết kế website bán hàng[/url] online chuyên nghiệp