Kết quả 1 đến 2 của 2
    viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Exclamation Ung thư dường ruột??????

Tôi có tiền sử ợ hơi, điều trị thuốc dạ dày đã nhiều. Tiêu hóa của tôi không được tốt lắm. Tôi ăn uống cũng không đều, hay uống sữa. Phân của tôi không có mùi thối, dân gian chúng tôi gọi là sống phân. Liệu tôi có nguy cơ bị bệnh ung thư đường ruột không? Bác sĩ hay cho tôi một lời khuyên?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Có nhiều nguyên nhân gây ra ợ hơi, trong đó có ăn nhanh, ăn nhiều. Khi bạn ăn nhanh, đồng thời bạn nuốt một lượng không khí vào ổ bụng, gây chướng bụng.

Tôi không biết loại thuốc điều trị dạ dày bạn đang sử dụng, tuy nhiên, theo tôi, bạn có thể cần thay đổi loại thuốc nếu không có tác dụng hoặc làm các kiểm tra kỹ hơn để xác định chính xác nguyên nhân gây bệnh.

Về việc ăn uống không đều, với những mô tả của bạn, đây không phải là những yếu tố gây ung thư đường ruột. Việc uống sữa cũng có thể là nguyên nhân gây tiêu chảy, bạn có thể kiểm tra bằng cách ngừng uống sữa một thời gian hoặc chuyển sang uống một loại sữa với hàm lượng calo thấp hơn.

Theo tôi, để phòng chống nguy cơ mắc bệnh, bạn cần có chế độ ăn uống điều độ dinh dưỡng hơn.