Kết quả 1 đến 3 của 3
    thanhrom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định triệu chứng đau bụng như thế này là biểu hiện gì ạ?

Trong vòng 5 tháng trở lại đây, em đã 3 lần bị đau bụng, triệu chứng như thế này ạ:
    _ Ăn không đúng bữa (do công việc), để đến lúc đói wá mới ăn, sau đó ói mửa, đau bụng. Lúc đầu đau vùng xung quanh rốn, sau đó lan xuống vùng hố chậu phải. Đã đi cấp cứu tại bệnh viện và được nhận định ban đầu là ĐAU RUỘT THỪA, nằm theo dõi 1 lúc thì lại bớt đau nên xin về, có 1 lần rất đau và đau lâu, vào viện lúc 9h tối và đến sáng thì đỡ nên xin về. Mỗi lần đau cách nhau khoảng hơn 1 tháng. Hiện tại thì không thấy đau như vậy nữa (lần đau gần nhất là hôm 30 tết ạ)
    _ HIện tại bụng thì đói nhưng miệng thì không muốn ăn, và không thèm ăn gì cả (mặc dù lúc khỏe thì em rất háu ăn) , cứ nghĩ đến bữa ăn là em phát hoảng

Em xin mọi người tư vấn giúp là em bị phải bệnh gì rồi ạ? Và khám chữa bệnh này ở đâu thì tốt nhất (em ở TP HCM ạ)
    Cám ơn cả nhà, chúc mọi người 1 ngày làm việc tốt

vanphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn!
    Tôi nghĩ bạn bị đau dạ dày cấp tính, cơn đau thường dữ dội và đau 1- 2 ngày là hết.
    Chán ăn không thèm ăn do chức năng của tỳ vị kém ( tỳ kích thích ăn ngon)
    Tóm lại trong ngũ hành âm dương Hành mộc ( Tỳ và dạ dày) kém.
    Tôi có bài tập thể dục trị dứt luộn bệnh của bạn, Nếu quan tâm thì mail cho tôi :[email protected]
    Chúc bạn mau khỏi bệnh
    a di đà phật!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thanhrom Xem bài viết
    Trong vòng 5 tháng trở lại đây, em đã 3 lần bị đau bụng, triệu chứng như thế này ạ:
    _ Ăn không đúng bữa (do công việc), để đến lúc đói wá mới ăn, sau đó ói mửa, đau bụng. Lúc đầu đau vùng xung quanh rốn, sau đó lan xuống vùng hố chậu phải. Đã đi cấp cứu tại bệnh viện và được nhận định ban đầu là ĐAU RUỘT THỪA, nằm theo dõi 1 lúc thì lại bớt đau nên xin về, có 1 lần rất đau và đau lâu, vào viện lúc 9h tối và đến sáng thì đỡ nên xin về. Mỗi lần đau cách nhau khoảng hơn 1 tháng. Hiện tại thì không thấy đau như vậy nữa (lần đau gần nhất là hôm 30 tết ạ)
    _ HIện tại bụng thì đói nhưng miệng thì không muốn ăn, và không thèm ăn gì cả (mặc dù lúc khỏe thì em rất háu ăn) , cứ nghĩ đến bữa ăn là em phát hoảng

Em xin mọi người tư vấn giúp là em bị phải bệnh gì rồi ạ? Và khám chữa bệnh này ở đâu thì tốt nhất (em ở TP HCM ạ)
    Cám ơn cả nhà, chúc mọi người 1 ngày làm việc tốt
    Nhiều khả năng đây là triệu chứng của bệnh dạ dày, bạn có thể đi khám nội tiêu hóa tại các Bv Chợ rẫy, ĐHYD, 115, Gia Định...

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 08:50 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 08:56 PM
  3. Triều Tiên triển khai trực thăng tấn công gần biên giới Hàn Quốc
    Bởi SNSD_0508 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-07-2012, 09:49 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-06-2012, 09:27 PM
  5. Triệu chứng này có thuộc triệu chứng HIV??????
    Bởi Joker trong diễn đàn Nhiễm
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-02-2012, 10:44 PM