Kết quả 1 đến 4 của 4
    thuancj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định trào ngược ,ợ chua , nghẹn khó thở ???!!!

Anh chị em trong 4rum cho em hỏi

Hiện tại em đang bị triệu chứng rất là khó chịu ợ chua , nghẹn sau khi ăn cơm(sáng , trưa) triệu chứng đó chỉ bớt khi ợ hơi nhiều lần , bao tử của em có khi cũng đau hơi sau khi ăn cơm tối , trước đây em cũng có đi nội soi trung tâm Medic Hòa Hảo => kết quả viêm dạ dày và cho thuốc uống 1 tháng nhưng kết quả không khả quan vẫn như trước đây. vậy không biết tình trạng của em như vậy là bị gì ko biết có phải là triệu chứng trào ngược dạ dày thực quản hay không , nếu như thế thì điệu ở BV nào thì tốt nhất (HCM)

cảm ơn anh chị nhiều

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn cần đi khám nội soi thực quản, dạ dày; chụp X-quang tim, phổi để xác định đúng bệnh, bạn đi bệnh viện DHYD nhé bạn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đúng là bị bệnh trào ngược dạ dày thực quản. Hiện nay tất cả các BV lớn trong TP đề chữa được bệnh này nhưng bệnh khá khó chữa và đòi hỏi điều trị lâu dài kết hợp với thay đổi lối sống.

thuancj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    bạn cần đi khám nội soi thực quản, dạ dày; chụp X-quang tim, phổi để xác định đúng bệnh, bạn đi bệnh viện DHYD nhé bạn
    chi phí cho các chẩn đoán đó và tiền thuốc khoảng bao nhiêu ! để em biết còn chuẩn bị

cám ơn nhiều!