Kết quả 1 đến 2 của 2
    lalichigo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tiêu chảy dịch nhầy và sôi bụng có phải bị viêm đại tràng không? Mong bác sĩ giúp em!

Em chào bác sĩ. Dạo gần đây em ăn uống hơi thất thường về giờ giấc và các món ăn. Em không thường ăn cơm vì em là sinh viên xa nhà, mấy tháng nay em ăn các món dầu mỡ, chiên rán nhiều. Đúng một tuần trước em bị tiêu chảy, 3 4 ngày tiếp theo sau đó em đi phân toàn nước, có sủi bọt, thỉnh thoảng lẫn phân mảnh nhỏ, một lần có chút ít máu. Đa số là bị vào buổi sáng sau khi ngủ dậy khoảng 30 phút đến 1 giờ đồng hồ. Mỗi ngày một lần em đều bị như vậy, đau quặn bụng khá khó chịu, sau khi đại tiện xong thì hết.

Đỉnh điểm là hôm nay, bụng em sôi òng ọc cả ngày phía bên mạn trái, dưới rốn. Sau đó khi em đánh rắm thì nó to kinh khủng và phân nhầy theo đó mà ra không kiểm soát. Tiếp theo em đại tiện tiêu chảy nhưng không nhầy nữa, có ít phân dải nhỏ. Sau khi đại tiện thì không còn đau bụng và sôi bụng nữa.

Vậy bác sĩ cho em hỏi là em bị rối loạn tiêu hóa hay viêm đại tràng? Vì dạo này khi ăn uống trễ giờ hay thức khuya em hay bị đau vùng thượng vị mà em nghĩ là bị đau dạ dày em đang rất lo lắng. Mong bác sĩ giải đáp hộ em.

Em cảm ơn bác sĩ nhiều ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lalichigo Xem bài viết
    Em chào bác sĩ. Dạo gần đây em ăn uống hơi thất thường về giờ giấc và các món ăn. Em không thường ăn cơm vì em là sinh viên xa nhà, mấy tháng nay em ăn các món dầu mỡ, chiên rán nhiều. Đúng một tuần trước em bị tiêu chảy, 3 4 ngày tiếp theo sau đó em đi phân toàn nước, có sủi bọt, thỉnh thoảng lẫn phân mảnh nhỏ, một lần có chút ít máu. Đa số là bị vào buổi sáng sau khi ngủ dậy khoảng 30 phút đến 1 giờ đồng hồ. Mỗi ngày một lần em đều bị như vậy, đau quặn bụng khá khó chịu, sau khi đại tiện xong thì hết.

Đỉnh điểm là hôm nay, bụng em sôi òng ọc cả ngày phía bên mạn trái, dưới rốn. Sau đó khi em đánh rắm thì nó to kinh khủng và phân nhầy theo đó mà ra không kiểm soát. Tiếp theo em đại tiện tiêu chảy nhưng không nhầy nữa, có ít phân dải nhỏ. Sau khi đại tiện thì không còn đau bụng và sôi bụng nữa.

Vậy bác sĩ cho em hỏi là em bị rối loạn tiêu hóa hay viêm đại tràng? Vì dạo này khi ăn uống trễ giờ hay thức khuya em hay bị đau vùng thượng vị mà em nghĩ là bị đau dạ dày em đang rất lo lắng. Mong bác sĩ giải đáp hộ em.

Em cảm ơn bác sĩ nhiều ạ!
    Hiện tại thì tôi vẫn nghĩ đến rối loạn tiêu hóa thôi. Nếu tình trạng không giảm, bạn còn tiêu máu thì coi chừng đúng là viêm ruột. Nên ăn uống điều độ 1 chút đi nha bạn, đau dạ dày mệt lắm đấy !

Các Chủ đề tương tự

1. mong bác sĩ tư vấn
    Bởi candy20 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-08-2013, 01:36 PM
  2. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM
  3. Mong nhận được sự giải đáp thắc mắc từ Bs
    Bởi BBB trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 21-08-2012, 02:29 PM
  4. Chấn thương cột sống( mong được giải đáp)
    Bởi namnk trong diễn đàn Chấn Thương Chỉnh Hình
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 09:33 AM
  5. mong được tư vấn
    Bởi duongdoan80vn trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-07-2012, 09:58 PM