Kết quả 1 đến 4 của 4
    thonghp166 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định táo bón ở người lớn

Năm nay e 17t, htại em bị táo bón. 4,5 ngày mới đi đại tiện 1 lần, khi đi thì phải rặn mới đi đc. Sau khi xong em cảm thấy đau rát trog hậu môn, có rất nhiều máu tươi chảy ra. Khi ngồi xổm em còn có thấy hậu môn phì ra ngoài một ít. Em rất lo lắng và sợ hãi. Nhờ bs chỉ coi có cách nào để cải thiện tình trạng này ko?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thonghp166 Xem bài viết
    Năm nay e 17t, htại em bị táo bón. 4,5 ngày mới đi đại tiện 1 lần, khi đi thì phải rặn mới đi đc. Sau khi xong em cảm thấy đau rát trog hậu môn, có rất nhiều máu tươi chảy ra. Khi ngồi xổm em còn có thấy hậu môn phì ra ngoài một ít. Em rất lo lắng và sợ hãi. Nhờ bs chỉ coi có cách nào để cải thiện tình trạng này ko?
    Như vậy thì coi chừng bạn đang bị nứt hậu môn đấy. Cố gắng ăn uống nhiều chất xơ, ăn nhiều rau củ quả, nhất là cam bưởi. Quan trọng là nên đi khám để xác định chính xác bệnh nhé !

thonghp166 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em đang bôi thuốc mastu S 2 lần/ngày và ngâm hậu môn trog nước ấm. Em thấy lần này đi dễ hơn, ko phải rặn nhưg vẫn còn máu. Vậy có thể duy trì như thế nữa đc ko ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thonghp166 Xem bài viết
    Em đang bôi thuốc mastu S 2 lần/ngày và ngâm hậu môn trog nước ấm. Em thấy lần này đi dễ hơn, ko phải rặn nhưg vẫn còn máu. Vậy có thể duy trì như thế nữa đc ko ạ?
    Theo dõi thêm diễn tiến nhé bạn, nếu còn ra máu nhiều thì nên đi khám để điều trị kịp thời !