Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Táo bón

saoxet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Táo bón

bác sỹ cho e hỏi>em bị táo bón rat lâu nam nay cũng đã 3 năm rồi nhưng cháu ko thẫy ảnh hương gì cả,đến năm nay o hậu môn cháu co một cục lồi ra và đau cháu đã đi khám và lấy thuốc trĩ uống cung ko hết cháu ko biết minh bị bệnh gi mong bác sỹ cho con lời giải đáp và có cách nào chữa dược bệnh táo bón đó

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn

Thường thì sau khi đi cầu bón, phình một cục ở hậu môn thì có hai khả năng hoặc trĩ ngoại, hoặc tắc nghẽn TM. khác với trĩ ngoại là tắc nghẽn TM có đau và có khi rất đau .Thường trong đời có thể gặp nhiều lần như vây. Cách chữa: Rửa sach hậu môn sau khi cầu (nếu có vòi nước ấm xịt vào và dùng tay xoa bóp nhẹ vào quang hậu môn và cục máu tụ đó trong dăm phút thì tốt); trước lúc ngủ ngâm hậu môn trong thau nước ấm và xoa bóp như trên dăm phút; kết hợp hàng ngày ăn sống khoảng 20-35 lá diếp cá; chống bón bằng cách ă thêm rau, uống nhiều nược Làm như vậy khoảng 10- 15 ngày thì khỏi .

Chúc bạn mau lành bệnh

paradise.ranch01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

dùng trà giải độc gan tuệ linh cũng được đấy bạn ạ, trà này thành phần toàn thảo dược mát cơ thể nên sẽ giảm đáng kể tình trạng táo bón và trĩ đấy bạn ạ

panda01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

đồng ý! đồng ý !
    ông mình hồi xưa hay bị táo bón lắm, khổ sở cực kỳ, mẹ tớ suốt ngày phải thông cho, từ ngày dùng trà Giải độc gan của Tuệ linh thấy đỡ hẳn, tươi tỉnh lắm và ăn uống tốt nữa, ko sợ bị táo bón

nhoccon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vậy bây giờ còn bệnh đó j ạ hay chỉ có táo thôi, nếu thế chắc là đường ruột của b có vấn đề nên mới táo kinh niên như thế, bình thường mình chỉ thấy là táo do thức ăn hay thuốc men thế nào thooy mà

huynhnhu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình thấy bệnh táo bón thì nguy hiểm nhát là để lâu bị trĩ, mà thấy bạn mô tả thì gần giống, bạn nên đi khám xem thế nào, mà nếu táo kinh niên thế có khi là bệnh gan nên mới nóng trong, đó là mình nghĩ thế, vì thấy mấy bác nhà bên cạnh dùng Giải độc gan của Tuệ lih chữa nóng trong, trước đây bác ấy cũng táo mà

hajime.san222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi huynhnhu Xem bài viết
    mình thấy bệnh táo bón thì nguy hiểm nhát là để lâu bị trĩ, mà thấy bạn mô tả thì gần giống, bạn nên đi khám xem thế nào, mà nếu táo kinh niên thế có khi là bệnh gan nên mới nóng trong, đó là mình nghĩ thế, vì thấy mấy bác nhà bên cạnh dùng Giải độc gan của Tuệ lih chữa nóng trong, trước đây bác ấy cũng táo mà
    Trà giải độc gan Tuệ Linh có tác dụng tốt cho bệnh táo bón có thể là do nó mát, thành phần của trà bao gồm:
    1. Cao Giảo cổ lam 200 mg 6. Cao Cardus marianus 80 mg
    2. Cao Ác ti so 20 mg 7. Vitamin B1 5 mg
    3. Cao diệp hạ châu đắng 300 mg 8. Vitamin B6 5 mg
    4. Cao Cà gai leo 200 mg 9. Vitamin PP 20 mg
    5. Vitamin C 150 mg 10. Glucose, hương liệu vđ 10 gam