Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Sức khỏe

lolem.91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy Sức khỏe

chào mọi người!
    em năm nay 20 tuổi.Gần đây em thấy sức khỏe mình ko tốt như trc,em rất dễ mệt mỏi.Nguyên nhân thì ko phải do lam việc nặng.Cụ thể em bị mỏi lưng,nằm nghiêng sang trái hoặc khom người em thấy đau rõ nhất ở vị trí dưới sươn phải gần rốn<điểm đau ra sau lưng>. Thỉnh thoảng em còn thấy đau ở sườn phải nhưng khi ấn vào thì lúc đau lúc ko.em đọc trên mạng thấy triệu chứng của e gần giống với bệnh viêm dạ dày hành tá tràng nhưng e ko bị rối loạn tiêu hóa,nên ko biết co' phải mình mắc bệnh ấy ko.
    Em đã từng đi khám ở phòng khám tư,kể với bác sĩ triệu chứng rồi bác sĩ cho em làm siêu âm hệ tiết niêu thì thấy ko vấn đề gì.
    Ở đây có ai lam bác sĩ xin tư vấn giúp em, em nên đi khám ở đâu và khám chuyên khoa gì để biết dược chính xác mình có bị sao ko. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người,<nếu là bác sĩ chuyên khoa thì càng tốt>
    Chân thành cảm ơn!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu siêu âm thấy thận không sao thì yên tâm rồi, có thể cơ thể bạn đang lớn nên các cơ xương phát triển gây đau. bạn nên tham gia chới thể thao, vận động nhiều và ăn uống điều độ xem có hết đau không.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn lolem.91!

đau bụng ở vùng hạ sườn phải và có lan ra sau lưng thì có rất nhiều nguyên nhân từ nguyên nhân của các tạng trong ổ bụng như là gan và dường mật, hệ thống hành tá tràng và dạ dày, , nguyên nhân của các cơ quan sau phúc mạc như là thận hệ thống đài bể thận niệu quản và tụy tạng.

Ở đây bạn hinh như có một số nhầm lẫn là viêm dạ dày tá tràng có thể chỉ biểu hiện với đau bụng mà không có triệu chứng rối loạn tiêu hóa và viêm dạ dày tá tràng hoàn toan khong thể được chẩn đoán qua siêu âm. Vì những tính chất đau bạn chưa mô tả đầy đủ và tôi không khám cho bạn trực tiếp nên tôi không thể kết luận một cách chính xác là bạn bị bệnh gì cả, nhưng rất có thể bạn đang bị hội chứng dạ dày tá tràng. Tốt nhất là bạn nên đi kham chuyên khoa nội tiêu hóa đi nhé để dược khám và chữa bệnh chính xác.

Thân mến chào bạn!

lolem.91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Rất cảm ơn lời tư vấn của bác sĩ !
    Nhưng em nghe nhiều người nói về đi khám nội soi rất đáng sợ...Mà viêm dạ dày tá tràng lại cần khám nội soi mới biết đươc chính xác phải ko bác sĩ ? Em thấy nhiều ng lớn tuổi rồi mới đi khám nội soi.vậy ko biết tuổi của e đi khám nội soi co' anh hưởng gì đến các tạng tr ổ bụng ko?
    bác sĩ có thể cho e biết bệnh này có nguy hiểm ko? liệu em có thể thực hiện theo chế độ ăn của ng bị viêm DDTT mà tạm thời ko phải đi khám nội soi ko bác sĩ ?Nếu có thể
    Bác sĩ có thể tư vấn cho em đc ko?
    Em cũng muốn đi khám để biết chính xác về bệnh của mình nhưng ko biết nên đi khám ở đâu để được tư vấn một cách cụ thể & khám chính xác.
    Em ở cầu giấy - hà nội.nên Bác sĩ có thể tư vấn cho em địa chỉ khám chữa bệnh gần nhất đc ko?
    Chân thành cám ơn bác sĩ!
    Lần sửa cuối bởi lolem.91, ngày 24-09-2010 lúc 07:46 PM. Lý do: cần bổ sung

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nội soi chỉ hơi khó chịu chứ hoàn toàn không gây đau đớn hay ảnh hưởng gì đến các tạng khác trong ổ bụng đâu bạn, tốt nhất là bạn nên đi khám tại các bệnh viện chuyên khoa lớn để chẩn đoán bệnh thật chính xác nhé !!

Còn về chế độ ăn áp dụng cho người bị viêm DDTT thì người bình thường vẫn có thể áp dụng được, không ảnh hưởng gì cả bạn ạ.
    :47: