Xin chào các bác sĩ, chúc các bác sĩ sk và hạnh phúc!!
Tôi sinh năm 75, công việc chính là trồng trọt và làm thợ xây. Cách đây khoảng 9 tháng, tôi có biểu hiện sợ mùi thức ăn, sợ thức ăn và không muốn ăn các loại thức ăn. Chỉ ăn cơm với nước canh không (hoặc cùng lắm là canh cáy).
Tôi đã đi khám và điều trị ở bv Nhiệt Đới TW, với kết luận là viêm gan do rượu, tôi đã uống thuốc (3 đợt) (trong quá trình uống thuốc thì có ăn được thức ăn), nhưng hiện tại thì tôi lại bị như trước khi điều trị. Cách đây 2 tuần, vì tôi thấy không khỏi, tôi quay lại tái khám, thì được bsi kết luận là viêm gan do rượu và kèm thêm là rối loạn mỡ máu. Tôi cũng đã mua thuốc về uống, nhưng uống 2 tuần không hề thấy có sự biến chuyển nào.
Tôi mong các bác sĩ có thể tư vấn thêm cho tôi về bệnh tình của mình, vì hiện tại tôi thấy rất hoang mang. Không biết tôi bị bệnh gì, sao lại không thấy bệnh thuyên giảm khi uống thuốc. Liệu tôi có nên kiểm tra thêm gì nữa không, và địa chỉ khám tốt nhất là viện nào?
Xin trân trọng cảm ơn các bác sĩ!!!
P/S: tôi có uống rượu, nhưng không phải là thường xuyên, chỉ khi nào có việc (vài tháng) mới uống.