Kết quả 1 đến 4 của 4
    zozohieu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Rối loạn tiêu hóa

Mình bị tiêu chảy đến nay đã 2 năm rưởi rồi. Đau bụng rất bất thường bất cứ khi nào. Đi đại tiện cũng khá đều đặn nhưng phân không bao giờ đặt thành khuôn mà toàn phân lỏng. Trong lúc đại tiền thường xì hơi rất nhiều. Mình thương xuyên bị đầy hơi rất nặng có khi đau bụng phải nằm trên giường xì hơi thì mới bớt đau. Ăn uống bình thường, không sụt cân, không mệt mỏi, không thiếu máu. Mình đã đi nội soi dạ dày, đại tràng tất cả đều ổn nhưng bác sỉ vẫn chưa biết nguyên nhân tại sao.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì có thể do cơ địa thôi.Nội soi không có gì là bạn yên tâm rồi.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi zozohieu Xem bài viết
    Mình bị tiêu chảy đến nay đã 2 năm rưởi rồi. Đau bụng rất bất thường bất cứ khi nào. Đi đại tiện cũng khá đều đặn nhưng phân không bao giờ đặt thành khuôn mà toàn phân lỏng. Trong lúc đại tiền thường xì hơi rất nhiều. Mình thương xuyên bị đầy hơi rất nặng có khi đau bụng phải nằm trên giường xì hơi thì mới bớt đau. Ăn uống bình thường, không sụt cân, không mệt mỏi, không thiếu máu. Mình đã đi nội soi dạ dày, đại tràng tất cả đều ổn nhưng bác sỉ vẫn chưa biết nguyên nhân tại sao.
    Chào bạn!

Tình trạng tiêu chảy kéo dài của bạn nếu như không kèm theo sụt cân hoặc đi cầu phân đen, vàng da, hoặc bất kì một dấu hiệu bào động nào khác thì rất có khả năng bạn bị hội chứng ruột kích thích. Việc điều trị hội chứng này có rất nhiều phương pháp khác nhau nhưng chủ yếu nhất là nên có một chế độ ăn thật khoa học tốt nhất là ăn nhiều rau xanh. Bạn nên ăn nhiều sữa chua để cân bằng lại vi sinh chúng dường ruột rất có thể nó sẽ cải thiện được triệu chứng tiêu chảy và đầy hơi

Thân mến chào bạn! Chúc bạn được nhiều sức khỏe!

builyquy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào zozohieu,

Tình trạng như của bạn không nguy hiểm nhưng gây nhiều bất tiện, phiên phức trong sinh hoạt.

Kết hợp ăn uống nhiều rau xanh, ăn thêm sữa chua sau bữa cơm, nên sinh hoạt điều độ và chơi thể thao (nếu có thời gian)

Bạn nên tham khảo thêm kiến thức về HCRKT tại đây
    http://forum.bacsi.com/noi-tieu-hoa/...iem-92820.html