Kết quả 1 đến 2 của 2
    loantran'g Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Rối loạn tiểu hóa .

Cho em hỏi về bệnh rối loạn tiêu hóa ạ . Bệnh này em bị lâu gòi nhưng bây h nó ko giống lúc mới bệnh . Hiện bây h em đang học hè vào buổi sáng . Thường ăn sáng , nhưng mấy ngày được nghĩ em ngủ tới trưa nên không ăn sáng . Và nó đau bụng ( lúc đang ngủ ) . Em uống thuốc đã hết nhưng gần đây đang ăn cơm trưa cỡ 12h đang ăn thì bị đau bụng ngày nào cũng tới h đó hết . Mong bác sĩ chỉ gúp .

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn loantrang1 tình trạng bệnh của bạn được xếp loại là đau bụng mạn tính và có rất nhiều nguyên nhân gây ra đau bụng mạn tính, khác với tình trạng đau bụng cấp thì trang đau bụng cấp không có những nguyên nhân cấp cứu. Tuy nhiên lại có thêm nhóm nguyên nhân do tâm lý

Triệu chứng của bạn mới nghe qua thì mình cảm nghĩ là một tình trạng đau dạ dày. Tuy nhiên nhìn kĩ lại thì có thể bạn đang bị một trong hai khả năng sau:
    Thứ nhất là tình trạng hội chứng ruột kích thích.
    Thứ hai là do nguyên nhân tâm lý

Do rằng bạn mô tả triệu chứng mà không cho tôi biết bạn đau bụng như thế nào và có tiêu chảy đi kèm không, nếu co thì sau khi đi cầu thì bạn còn đau bụng không? Nên tôi không thể giúp được gì nhiều hơn cho bạn! Nếu muốn chính xác điều gì đang diễn ra trong cơ thể thì tôi khuyên bạn nên đến khám tại các bác sĩ chuyên khoa tiêu hóa, vì như đã nói đau bụng mạn có rất nhiều nguyên nhân cần phải có nhìn sờ gỏ nghe và các xét nghiệm mới có thể tìm được nguyên nhân chính xác của bệnh!

Thân mến chào bạn! Chúc bạn được nhiều sức khỏe và đạt dược nhiều thành công trong học tập!