Kết quả 1 đến 4 của 4
    sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Rát họng, mệt mỏi do tác dụng phụ của thuốc trào ngược dạ dày?

Em muốn hỏi BS về bệnh trào ngược dạ dày - thực quản.

Khoảng 2 tháng nay, em thường hay bị buồn nôn, nôn, ợ hơi khi nôn em có nhổ nước bọt ra máu, em có bị nghèn nghẹn ở cổ họng kiểu như uống thuốc say xe ấy, nhưng nuốt không đau và ăn uống bình thường, bụng không có biểu hiện gì.

Cách đây 2 tuần em đi khám nội soi dạ dày và nội soi mũi họng. BS chuẩn đoán em bị viêm amidan mạn, viêm mũi xoang xuất tiết và viêm sung huyết hang môn vị (viêm dạ dày H.Pylori âm tính K29.5)/ bệnh trào ngược dạ dày - thực quản.

BS kê đơn thuốc cho em uống, dùng chung 2 toa thuốc dạ dày và viêm amidan/viêm xoang. Em dùng tuần đầu tiên thấy bình thường chỉ hơi mệt trong người. Sang tuần tiếp theo em có bị sốt nhẹ, tiêu chảy ngày 2- 3 lần, thỉnh thoảng có đau bụng quanh vùng rốn, bụng trướng.

Các triệu chứng trào ngược vẫn chưa thấy thuyên giảm mà đôi khi em thấy có biểu hiện nặng hơn, cổ họng đôi lúc thấy rát, người em rất là mệt mỏi và uể oải.

Em có dùng thuốc hạ sốt và men vi sinh để ổn định đường ruột. Em không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc hay không? Khoảng 2 tuần nữa em mới đi tái khám lại. Mong BS cho em lời khuyên với ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi sucsongmoi Xem bài viết
    Em muốn hỏi BS về bệnh trào ngược dạ dày - thực quản.

Khoảng 2 tháng nay, em thường hay bị buồn nôn, nôn, ợ hơi khi nôn em có nhổ nước bọt ra máu, em có bị nghèn nghẹn ở cổ họng kiểu như uống thuốc say xe ấy, nhưng nuốt không đau và ăn uống bình thường, bụng không có biểu hiện gì.

Cách đây 2 tuần em đi khám nội soi dạ dày và nội soi mũi họng. BS chuẩn đoán em bị viêm amidan mạn, viêm mũi xoang xuất tiết và viêm sung huyết hang môn vị (viêm dạ dày H.Pylori âm tính K29.5)/ bệnh trào ngược dạ dày - thực quản.

BS kê đơn thuốc cho em uống, dùng chung 2 toa thuốc dạ dày và viêm amidan/viêm xoang. Em dùng tuần đầu tiên thấy bình thường chỉ hơi mệt trong người. Sang tuần tiếp theo em có bị sốt nhẹ, tiêu chảy ngày 2- 3 lần, thỉnh thoảng có đau bụng quanh vùng rốn, bụng trướng.

Các triệu chứng trào ngược vẫn chưa thấy thuyên giảm mà đôi khi em thấy có biểu hiện nặng hơn, cổ họng đôi lúc thấy rát, người em rất là mệt mỏi và uể oải.

Em có dùng thuốc hạ sốt và men vi sinh để ổn định đường ruột. Em không biết có phải do tác dụng phụ của thuốc hay không? Khoảng 2 tuần nữa em mới đi tái khám lại. Mong BS cho em lời khuyên với ạ?
    Dựa vào mô tả, nhiều khả năng em đã bị nhiễm siêu vi hoặc nhiễm trùng tiêu hóa trùng hợp khi đang điều trị bệnh trào ngược dạ dày thực quản. Tiêu chảy do tác dụng phụ của thuốc cần phải xem xét em đang sử dụng loại thuốc gì và thông thường tiêu chảy không có sốt đi kèm.

Mệt mỏi, uể oải là triệu chứng thông thường khi nhiễm siêu vi, nhất là trong giai đoạn thời tiết đang có nhiều biến chuyển như vài ngày gần đây. Do đó em không nên quá lo lắng. Nếu thấy vấn đề điều trị đáp ứng chưa tốt, em có thể tái khám sớm hơn lịch hẹn để thay đổi phác đồ, em nhé!

Thân mến!

Cổng thông tin Tư vấn Sức khỏe - AloBacsi.vn
    bacsi.com

chuson071094's Avatar
    chuson071094 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Ngã tư Vũ Hạ - An Vũ - Quỳnh Phụ - Thái Bình

Bạn nên dùng thuốc Đông y Bình Vị Trường An để chữa bệnh an toàn không gây ra tác dụng phụ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chuson071094 Xem bài viết
    Bạn nên dùng thuốc Đông y Bình Vị Trường An để chữa bệnh an toàn không gây ra tác dụng phụ
    Không khám thì làm sao biết bệnh gì mà uống vậy bạn !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM