Kết quả 1 đến 4 của 4
    undead2013 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Ra nước ở Hậu Môn?

Em là nam, năm nay 19 tuổi. Đợt 1 năm gần đây hậu môn của em thường hay ra nước ở ngoài cửa có mùi hôi hôi không nặng mùi, đi đại tiên không gặp bất cứ 1 vấn đề gì, đi xong không đau, không rặn, không ảnh hưởng gì đến sinh hoạt chỉ có cái là hay ra nước, em chưa từng bị vấn đề gì về dạ dày, trước đây em thường ăn cay. Em có đi hỏi các thầy thuốc tại các hiệu thuốc thì họ kết luận do em ăn quá nhiều đồ cay nên kê thuốc cho em uống, uống hết thuốc em không thấy đỡ. Vậy bác sĩ cho em hỏi em bị bệnh gì được không ạ?

Help.............................................. ...............!

không ai làm ơn trả lời giúp được ah

bs.vuive bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 3

"Em có đi hỏi các thầy thuốc tại các hiệu thuốc thì họ kết luận..." (???) Theo mình ở các hiệu thuốc thì chỉ có Dược sĩ hay Dược tá thôi, chứ không có "Thày thuốc" như bạn nghĩ đâu. Thày thuốc là Bác sĩ chứ không phải Dược sĩ. Do vậy, bệnh của bạn không khỏi thì cũng không có gì là lạ. Bạn cần đi khám bệnh ở Bệnh viện hoặc các Phòng khám. Những chỗ đó mới có Bác sĩ, họ mới có thể chẩn đoán và kê đơn đúng cho bạn được. Rất lạ là ở ta, các Dược sĩ hay người bán thuốc lại cứ đi "phán", " khám " thay cho Bác sĩ. Chính vì vậy người bệnh nhiều khi khốn đốn vì "Đi khám mãi, hỏi mãi ở các Hiệu thuốc" mà mất bao nhiêu tiền cũng không khỏi bệnh.