Kết quả 1 đến 5 của 5
    dat321 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nóng xót ruột khi đói (đau dạ dày hang vị xung huyet) giúp em với

chào Bác sĩ , em bị đau dạ dày đã hơn 1 năm nay rồi . Nội soi kết luận viêm hang vị xung huyết Âm tính với HP . uống thuốc nhưng không khỏi . Thời gian gần đây em kiêng cử quá nhiều đành đâm ra giẩm cân còn 45kg , sau hơn 1 năm uống thuốc tây không khỏi em nghe người ta chuyển qua thuốc nam (hiện em đang uống) được 2 tháng va gần đây có bổ sung thêm bột nghệ va mật ong thì bị nóng và xót ruột thường xuyên đặc biệt la khi đói , bụng sôi kêu ọc ạch , em ăn nhẹ vô thì hết, sau 1 đến 2 tiếng thì em lại bị nóng và xót ruột, có khi em thở dài và hít vào thì bị rát bụng giống như chạm vào vết thương ý .

mong các bác sĩ giúp em với em xin chân thành cảm ơn .

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Coi chừng bạn bị đau bao tử đó, bởi vì uống thuốc nhiều quá sẽ làm nóng người, cộng với mật ong dễ làm xót bao tử. Theo mình, bạn đừng nên dùng kết hợp lung tung thứ mà nên nghe theo hướng dẫn của bác sĩ điều trị nha bạn.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thể viêm dạ dày của bạn phức tạp hen, vậy bạn chia bữa ăn làm nhiều cữ nhỏ đi, vừa sẽ làm bạn tăng cân, vừa làm hết chứng nóng rát.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Các bệnh lý về dạy dày đôi khi dai dẳng và khó chịu, điều quan trọng là BN phải kiên trì uống thuốc và có 1 chế độ ăn hợp lí. Trường hợp của bạn tôi nghĩ bạn nên dừng ăn mật ong + nghe, có lẽ bạn không hợp.

dat321 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em bị táo bón mà hình như ăn rau dấp cá chữa được phải không , ma em lại đang đau dạ dày vậy cho em hỏi người bị đau dạ dày có thể ăn rau dấp cá được không ạ. Em ăn rau nay có vị chát và chua