Kết quả 1 đến 5 của 5
    tungtran308 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nôn vào buổi sáng sớm và nôn khan khi nói chuyện

Chào bác sĩ!

Em hay bị nôn vài cái vào những lúc dậy sớm khoảng trước 7h, còn nếu 9h thì k sao, nhưng mà nó k nghiêm trọng, em đoán là do cơ thể lúc đó còn chưa tỉnh táo. Nhưng những hôm nào em dậy sớm, dù có ăn sáng nhẹ hay tnao là em hay bị nôn, cứ chuẩn bị nói chuyện là nôn khan, ngồi nghỉ ngơi k nc hay ăn bánh mỳ vẫn không hết, chỉ có cách chợp mắt 1 lúc mới hết, còn nếu không chợp mắt có khi đến trưa mới hết, và cả ngày cũng bình thường luôn. Bác sĩ có biết lí do vì sao em bị thế k ạ.
    Hồi em còn học lớp 6, cứ mỗi lần ăn sáng là em nôn sạch, và cũng chỉ nôn vào buổi sáng, nhưng đến lớp 9 là hết. Năm nay em đang học đh năm 4, và lại bị nôn(khan) đc 3 năm r, có một thời gian thì k sao, 1 thời gian lại tái phát, r cứ thế cứ thế đến h. E có đi khám nhưng mà k tìm ra đc nguyên nhân. Mong nhận được sự giúp đỡ!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó có thể là do triệu chứng của viêm dạ dày, bạn đã đi khám ở đâu, có được nội soi chưa?

tungtran308 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em khám ở bệnh viện hòe nhai- hà nội, bác sĩ chỉ ấn ấn vào bụng thôi, bụng em mềm k lsao, nội soi thì em chưa thử. Mà mỗi lần em bị như thế, em ăn muối là đỡ bị nôn, em chỉ bị nôn chứ k bị đau dạ dày. Mà chỉ bị khi dậy sớm, trưa chiều tối thì k bị, mà em ngủ rất đủ giấc và cũng k bị tình trạng đói trong khi ngủ, như kiểu bị nôn kinh niên vào buổi sáng.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tungtran308 Xem bài viết
    em khám ở bệnh viện hòe nhai- hà nội, bác sĩ chỉ ấn ấn vào bụng thôi, bụng em mềm k lsao, nội soi thì em chưa thử. Mà mỗi lần em bị như thế, em ăn muối là đỡ bị nôn, em chỉ bị nôn chứ k bị đau dạ dày. Mà chỉ bị khi dậy sớm, trưa chiều tối thì k bị, mà em ngủ rất đủ giấc và cũng k bị tình trạng đói trong khi ngủ, như kiểu bị nôn kinh niên vào buổi sáng.
    Đâu phải ai viêm loét dạ dày cũng đau đâu bạn? Bạn nên đi nội soi thử xem sao!

ds vu huong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn đi nội soi cho chắc chắn !

Các Chủ đề tương tự

1. Cây mía đường chữa ho khan
    Bởi toitutin_2010 trong diễn đàn Y Học Dân Gian
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 07:47 PM
  2. Cây mía đường chữa ho khan
    Bởi Mr Phạm trong diễn đàn Y Học Dân Gian
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2012, 09:54 AM
  3. Vùng kín của cô ấy luôn khô khan