Kết quả 1 đến 4 của 4
    lucbinh_09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nhờ bác sĩ giải đáp nhanh giúp em ạ!

Dear bác sĩ!
    Em là nữ, năm nay 21 tuổi, đang là sinh viên. Hiện em thấy người rất hay mệt mỏi, ăn uống kém, sút cân. Mặc dù cân nặng của em chỉ 40 cân (em cao 1.57) nhưng bụng của em thì vẫn to, cứ trương lên và lúc ngồi thì cảm giác rất khó chịu. Em đã đi siêu âm ở 2 bệnh viện thì gan, thận, mật... đều bình thường, không có gì đặc biệt. Em rất phân vân và lo lắng vì cứ thế này thì chắc em lại sút cân hơn nữa. Em nghĩ là rất có thể em đã bị ký sinh trùng vào người, em nghĩ là đĩa ạ, vì hồi xưa trước khi ra HN học em có phải đi làm đồng ạ. Việc bụng to thế này hinh như đã xảy ra từ hồi e học lớp 12 nhưng lúc ấy em béo (46 cân) nên e nghĩ là do béo chứ không nghĩ đến. Bây giờ khi e đã gầy nhưng cái bụng thì vẫn thế, lại còn to hơn hồi xưa. Em thực sự lo lắng ạ. Vì đi khám ở bệnh viện em không biết giải thích thế nào cả. Vậy bác sĩ cho em biết là nếu bị ký sinh trùng vào người thì phải làm thế nào ạ? Mong bác sĩ giải đáp sớm giúp em. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

TinY Guest

lucbinh_09 thân mến,có thể bạn đã bị nhiễm ký sinh trùng,cách tốt nhất là bạn nên tới bv làm kei63m tra tổng quát xem sao nhé!

lucbinh_09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nhờ bác sĩ giải đáp nhanh dùm em ạ!

Kiểm tra tổng quát thế nào thưa bác sĩ ạ! Em chưa hiểu lắm ạ. Nhờ bác sĩ giải thích cụ thể hơn được không ạ?

TinY Guest

Khám nội tổng quát là khám và kiểm tra toàn diện cơ thể , khám nhiều cơ quan đặc biệt là tim mạch, tiêu hóa , hô hấp… Khám tổng quát không có nghĩa là khám chung chung mà là khám toàn diện và tỉ mỉ để phát hiện bệnh.(youtemplates)
    Lần sửa cuối bởi TinY, ngày 07-05-2009 lúc 01:32 AM.