Kết quả 1 đến 5 của 5
    dinoboy's Avatar
    dinoboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Nhiễm khuẩn đường ruột , đổ mồ hôi nhanh

Chào Bác Sĩ.

Em có 1 số thắc mắc về bệnh của mình.

Hôm qua ở cty khoảng 4h em có ăn 1 cái bánh và uống 1 ngụm trà để nguội, đến 5h về nhà thì em bị đau bụng liên tục rất khó chịu, cảm giác hơi khó thở nữa. Không ăn cơm được gì nhiều. Và em lên phòng nằm nghỉ, thì nó vẫn liên tục đau, khi em nghiêng qua 1 bên thì nó đau dữ dội. em ôm bụng đi xuống cầu thang thì tự nhiên mồ hôi trào ra rất nhanh, 2 tay 2 chân tê rất mạnh, mắt hoa lên. Người nhà xức dầu cho em và cho đi Bệnh viện đa khoa Sư Vạn Hạnh.

Đến bệnh viện cấp cứu thì nằm đó vô nước biển, và lấy máu xét nghiệm. chị y tá tiêm thêm 1 ống nước gì trong suốt vào tay em và hỏi coi 15 phút sau thấy có khó thở hay nóng sốt không, nằm 1 hồi tự dưng em bật dậy ối quá chừng, ra chút cơm và rau xà lách son ăn chút xíu hồi chiều.

Ối xong khỏe ra chút xíu nhưng bụng từ từ đau lại như lúc đầu. Em nhập viện 1 đêm. uống smecta 2 lần. Bây giờ em về nhà rồi, có uống thuốc BS cho.

Em có thắc mắc như sau:
    1. BS nói em HỒng Huyết cầu cao. <-- cái này em không hiểu là như thế nào? Có tốt hay không? và các ăn uống như thế nào để bình thường và tốt hơn.

2. Ghi trong chẩn đoán bệnh là em nhiễm trùng đường ruột thì kiêng an mỡ và chua cay. Sau khi uống hết thuốc thì EM nên ăn uống thế nào? và nhiễm trùng như vậy là do gì? NÊn ăn uống thế nào để đường ruột tốt hơn?

3. Là lúc ban đầu em đau bụng tại sao lại đồ mồ hôi rất nhanh và nhiều như vậy. Y như trúng gió. Cách khắc phục và đế phòng sau này. Em thấy cái này rất nguy hiểm, nên nhờ BS chỉ em cách ăn uống gì để tránh hiện tương đổ mồ hôi nhanh đột ngột như thế.

Xin cám ơn Bác Sĩ.
    Thiết kế web, Flash chuyên nghiệp.
    Yid: trithang
    Tel: 0903010795
    --------------------------------------------------
    [url]www.renewtek.com[/url]
    [url]www.tinhvoboxing.com[/url]
    [url]www.imjv.com.vn[/url]
    [url]www.bonsaicruise.com.vn[/url]

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

"PHÒNG BỆNH HƠN CHỮA BỆNH"

Bạn phải luôn ghi nhớ điều đó. Đổ mồ hôi nhanh và nhiều là triệu chứng gây ra bởi rất nhiều bệnh bạn à, thay vì tìm cách để không đổ mồ hôi bạn nên tìm cách phòng bệnh. Bởi vì đã bệnh rồi cơ thể đổ mồ hôi hột là triệu chứng không thể tránh khỏi, chỉ có thể hạn chế bằng chườm đá hay lau khô, làm mát cơ thể mà thôi.

Nhiễm trùng đường ruột sau 1 thời gian chữa trị sẽ hết bạn đừng lo lắng, tuân theo đúng mọi chỉ dẫn của bác sĩ bạn nhé. Tất cả các bệnh về ruột thường gây ra do không giữ vệ sinh ăn uống:
    + rửa tay thường xuyên, đặc biệt là trước và sau khi ăn.
    +đồ ăn thức uống phải vệ sinh, ăn chín uống sôi.
    +dụng cụ chế biến, môi trường xung quanh cũng phải sạch sẽ.

Khi đã bị bệnh càng phải tuân thủ những nguyên tắc vệ sinh. Để không nguy hiểm đến tính mạng thì ngay khi có những biểu hiện của bệnh bạn phải được đưa đi bệnh viện gần nhất ngay.

Hồng huyết cầu cao có thể do ăn thịt động vật nhiều, bạn nên cân bằng giữa thực vật (rau, đậu, tàu hũ..v..v.) và động vật trong khẩu phần ăn.

dinoboy's Avatar
    dinoboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cám ơn lời khuyên rất hữu ích của Bác Sĩ rất nhiều.
    Thiết kế web, Flash chuyên nghiệp.
    Yid: trithang
    Tel: 0903010795
    --------------------------------------------------
    [url]www.renewtek.com[/url]
    [url]www.tinhvoboxing.com[/url]
    [url]www.imjv.com.vn[/url]
    [url]www.bonsaicruise.com.vn[/url]

TinY Guest

Nếu còn gi thắc mắc bạn cứ ghé form nhé ^^

iamphong112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hu hu giúp em!!!!

chào các anh (chi)
    buổi trưa em ăn phải bánh mì hết hạn hẳn 1 cái to huhuhu
    xong tối về thấy đau bụng em uống thuốc berberin thì thấy yên
    nhưng hôm sau thấy bụng đầy
    bụng cứ chướng lên ấy rất khó chịu. sau đó đến hôm nay thì đi ngoài ra toàn nước thôi. không đi nhiều nhưng đi ra toàn nuoc thôi. bgio em đang uông berberin và bidisubtilis. em cung uống nhiều nưoc nữa. từ hôm bị đến hôm nay là 3 ngày.
    cho em hỏi là em điều chịn nhw thế có đc không, có phải đi bệnh viện không
    em xin chân thành cám ơn