Kết quả 1 đến 2 của 2
    nghiajune89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Nhậu xong hay bị tiêu chảy ?

Bác sĩ làm ơn tư vấn giúp mình, mình hay đi nhậu, mà cứ mỗi lần nhậu xong thì sáng hôm sau thì lại bị tiêu chảy. Cái này là do nguyên nhân gì hả bác sĩ, Hay mình có bệnh gì về dạ dày và đại tràng không, bác sĩ tư vấn giúp mình với , Mình cảm ơn

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nghiajune89 Xem bài viết
    Bác sĩ làm ơn tư vấn giúp mình, mình hay đi nhậu, mà cứ mỗi lần nhậu xong thì sáng hôm sau thì lại bị tiêu chảy. Cái này là do nguyên nhân gì hả bác sĩ, Hay mình có bệnh gì về dạ dày và đại tràng không, bác sĩ tư vấn giúp mình với , Mình cảm ơn
    Tiêu chảy sau khi uống bia rượu thường có nhiều yếu tố gây ra, nên tôi sẽ đưa ra những yếu tố xem như khả thi nhất

Thông thường, uống bia luôn kèm theo nước đá, rất ít trường hợp không uống nước đá. Chất lượng nước đá không tốt, không thể kiểm soát nên có sự hiện diện của vi khuẩn gây bệnh. Sau khi bị nhiễm vi khuẩn thì gây nên tình trạng tiêu chảy là điều khó tránh khỏi

Chất cồn trong rượu, bia có thể làm rối loạn hoạt động của hệ thần kinh ở ruột, gây rối loạn vận động ruột, rối loạn hấp thu nước của ruột gây nên tiêu chảy. Ngoài ra còn làm rối loạn hệ vi khuẩn có ích sống thường trú ở ruột. Thêm vào đó, uống rượu bia thường kèm ăn các thức ăn sống, hoặc chứa nhiều dầu mỡ cũng có thể gây nên hiện tượng rối loạn hấp thu của ruột.

Các Chủ đề tương tự

1. Vì sao bé bị nôn sau khi bú xong?
    Bởi sky01 trong diễn đàn Nhi Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-02-2013, 05:26 PM
  2. Điều trị lao phổi xong vẫn thấy đau
    Bởi kgvtg trong diễn đàn Nhiễm
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-01-2013, 01:24 PM
  3. Cơ thể mệt lã sau đi đại tiện xong
    Bởi HOABCT345 trong diễn đàn Nội Tiêu Hóa
    Trả lời: 3