Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Ngồi đau hậu môn

Longnhabe7 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ngồi đau hậu môn

Lâu lâu con ngồi hay đau hậu môn , mà k có đi cầu ra máu , có phải con bị bệnh trĩ không và con nên mua thuốc nào uống

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Longnhabe7 Xem bài viết
    Lâu lâu con ngồi hay đau hậu môn , mà k có đi cầu ra máu , có phải con bị bệnh trĩ không và con nên mua thuốc nào uống
    Vậy bạn có bị bón không ? Phân có mềm không ? Chưa khám được nên tôi không thể xác định mà cho toa thuốc được bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Vậy bạn có bị bón không ? Phân có mềm không ? Chưa khám được nên tôi không thể xác định mà cho toa thuốc được bạn ạ !
    Con đi phân mềm bth bsi ơi , k ra máu k gì hết , mà con ngồi hay đau hậu môn với lâu lâu có ngứa tí hay sao đó , bsi cho con thuốc uống thử đc k . con cám ơn bsi

Con đi phân mềm bth bsi ơi , k ra máu k gì hết , mà con ngồi hay đau hậu môn với lâu lâu có ngứa tí hay sao đó , bsi cho con thuốc uống thử đc k . con cám ơn bsi
    Bạn có uống thuốc sổ giun định kì mỗi 6 tháng không ? Nếu chưa thì uống thuốc giun trước xem sao nhé !

E có uống fugaca rồi bác sĩ , mới 1 tháng

Bạn xem có bị nứt hậu môn không ? Nếu không thì có lẽ nên đi khám để bs khám trực tiếp xem thế nào chứ hiện tại thì tôi không khám nên không kê toa được !

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên đếm thăm khám khoa Ngoại của bệnh viện nhé, khả năng của bạn có thể do trĩ hay nứt kẽ hậu môn, nứt ống hậu môn...

em đã nội soi , bác sĩ kết luận em bị viêm loét ở trực tràng , bác sĩ cho em uống cophacip và pentasa 1 tuần lễ và em có bớt ngồi đau hậu môn , hết thuốc em lên tái khám , bác sĩ bảo em uống thêm pentasa và k cho thêm kháng sinh vì đã uống đủ rồi . Và hiện tại em uống pentasa thì thấy củng đỡ có cảm giác đau hậu môn và đã hết thuốc hôm nay. Bác sĩ cho con hỏi , bây h con nên mua thuốc gì uống để chấm dứt được không ạ? Lâu lâu con có cảm giác ngồi đau hậu môn hoài với đi cầu thì bình thường và có cảm giác díu díu hơi lâu .

dudoankqxs Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đúng thứ mình cần

https://t.co/auG4fCQUbq

sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Coi chừng bị nứt hậu môn đó bạn, ăn trái cây với rau nhiều vô nhé !

em đã nội soi , bác sĩ kết luận em bị viêm loét ở trực tràng , bác sĩ cho em uống cophacip và pentasa 1 tuần lễ và em có bớt ngồi đau hậu môn , hết thuốc em lên tái khám , bác sĩ bảo em uống thêm pentasa và k cho thêm kháng sinh vì đã uống đủ rồi . Và hiện tại em uống pentasa thì thấy củng đỡ có cảm giác đau hậu môn và đã hết thuốc hôm nay. Bác sĩ cho con hỏi , bây h con nên mua thuốc gì uống để chấm dứt được không ạ? Lâu lâu con có cảm giác ngồi đau hậu môn hoài với đi cầu thì bình thường và có cảm giác díu díu hơi lâu .
    Theo tôi thì từ từ bạn sẽ quen thôi, do vừa hết viêm loét nên còn cảm giác díu díu là bình thường. Ráng ăn rau, trái cây thêm nhé bạn !

Nguyễn Thành Thuận Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng bị y chang bạn,lần đầu thấy khó chịu bs cho nội soi bị viêm trực tràng và trĩ nội độ 1.Về uống thuốc khoảng 1 tháng lên nội soi lại thì trực tràng,hậu môn bình thường.Rồi bs vẫn cho uống thuốc thêm.Tới giờ hơn 2 tháng rồi cái triệu chứng khi ngồi nó ê ê,thốn thốn nó vẫn ko hết.Với lại lúc nào cũng cảm giác mắc mắc cầu.Thiệt là tâm trạng hết sức.

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Thành Thuận Xem bài viết
    Mình cũng bị y chang bạn,lần đầu thấy khó chịu bs cho nội soi bị viêm trực tràng và trĩ nội độ 1.Về uống thuốc khoảng 1 tháng lên nội soi lại thì trực tràng,hậu môn bình thường.Rồi bs vẫn cho uống thuốc thêm.Tới giờ hơn 2 tháng rồi cái triệu chứng khi ngồi nó ê ê,thốn thốn nó vẫn ko hết.Với lại lúc nào cũng cảm giác mắc mắc cầu.Thiệt là tâm trạng hết sức.
    Bạn cần ngâm hậu môn bằng nước nóng ấm, ngày 2 lần, mỗi lần khoảng 15 phút. Đại tiện xong thì ngâm rửa ngay. Hoặc nên đi khám chữa Đông y. Thuốc sắc Đông y chữa bệnh này rất tốt.