Kết quả 1 đến 5 của 5
    dongquetx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Mong các bác sĩ ở đây giúp em với!

Em năm nay 20 tuổi .đang là sv .Hồi trước cách đây 1 năm khi em đi vệ sinh xong và dùng giấy thì thấy có một vết máu nhỏ như hạt gạo trên giấy vệ sinh. Tưởng là ko sao? nên em cứ để như vậy đến bây giờ thì khi đi ngoài em thấy đau rát , ngứa và khi dùng giấy vệ sinh thì thấy có vết máu to bằng lỗ hậu môn. Gần đây thì em lại thấy mình bị đau thắt,nhói ở vùng bụng dưới bên trái, phân lúc đầu thì thường cứng sau thì lại nát không đều. Em có đi khám, siêu âm ở bệnh viện tư thì bác sỹ chuẩn đoán bị viêm đại tràng và trĩ nội,(Bs có xem lỗ hậu môn) và cho thuốc điều trị. Sau khi uống hết thuốc 1 thời gian em thấy bệnh ko khỏi thỉnh thoảng vẫn bị đau bụng kiểu đó, đi ngoài vẫn vậy. Rồi em có đi khám ở Bệnh viện 105 sơn tây. Các bác sỹ vẫn cho siêu âm, nghe em kể bệnh rồi chuẩn đoán em bị Đại tràng co thắt và viêm quanh cơ thắt hậu môn và cho điều trị bằng thuốc Alverime va thuốc protolog hiện nay bệnh vẫn chưa khỏi triệu chứng vẫn là đi ngoài đau rát ngứa và ra máu ở vùng hậu môn.
    Điều em băn khoan là 2 cơ sở khám lai kết luận hoàn toàn khác nhau điều trị khác nhau?
    Em mong các bác sỹ giúp em xem em bị bệnh gì?Và phải làm gì cho khỏi bệnh để có thể yên tâm học hành cho tốt em xin cảm ơn diễn đàn.

thanhle0311 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

triệu chứng của bạn fức tạp nhỉ, bạn nên đi khám ở những bệng viện lớn, có uy tìn đi bạn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Vấ nđề là bạn có bệnh ở đại tràng và hậu môn, bệnh gì thì nghe bạn tả tôi không biết được, phải khám và làm nội soi mới biết chính xác. Theo tôi bạn nên xuống các BV lớn trong Hà Nội như Bạch Mai, Việt Đức, 108, Xanh Phôn xem các bác sĩ nói sao.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn bị bệnh trĩ, chỉ có thể phẫu thuật cắt bỏ mới hết được. Vấn đề của bạn khá nghiêm trọng, bạn nên đi khám ở những bệnh viện lớn và điều trị nhanh chóng.

dongquetx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

xin cảm ơn ý kiến của mọi người!