Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Mong BS hoi am :(

GoalVip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Mong BS hoi am :(

Tôi 21 tuổi, có thắc mắc này muốn được bác sĩ tư vấn. Vào cuối tháng 6, tôi bị đau bao tử dữ dội, khi đến khám ở bệnh viện được bác sĩ cho nội soi, kết quả dương tính nhiễm vi khuẩn dạ dày.

Tôi nghe nói vi khuẩn này có lây lan qua việc ăn uống. Vậy tôi có cần đi xét nghiệm hay khám bệnh không? Hiện tại sức khỏe của tôi không có gì bất thường. Mong nhận được hồi âm.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi GoalVip Xem bài viết
    Tôi 21 tuổi, có thắc mắc này muốn được bác sĩ tư vấn. Vào cuối tháng 6, tôi bị đau bao tử dữ dội, khi đến khám ở bệnh viện được bác sĩ cho nội soi, kết quả dương tính nhiễm vi khuẩn dạ dày.

Tôi nghe nói vi khuẩn này có lây lan qua việc ăn uống. Vậy tôi có cần đi xét nghiệm hay khám bệnh không? Hiện tại sức khỏe của tôi không có gì bất thường. Mong nhận được hồi âm.
    Chào bạn.

Thông thường nhiễm vi khuẩn ở dạ dày thường thấy là vi khuẩn Hp. Đây là vi khuẩn nguy hiểm vì hai lí do: Thứ nhất là nó hoàn toàn ít gây hoặc không gây triệu chứng và Thứ hai là nó là loại vi khuẩn có khả năng sinh khối u. Như vậy tôi khuyên bạn nên đi tái khám lại và chữa trị cho đến nơi đến chốn, dù hiện tại bạn không thấy có triệu chứng gì. Vì rằng chủng vi khuẩn này gây bệnh mà không gây triệu chứng và cần một thời gian điều trị dài và HP là vi khuẩn có thể có khả năng kháng thuốc cao nên việc tuân thủ điều trị phải hết sức nghiêm ngặt.

Thân mến chào bạn.