Kết quả 1 đến 2 của 2
    sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Mệt mỏi, khó thở do tiêu chảy cấp, dấu hiệu cần nhập viện theo dõi?

Em 37 tuổi ở Kiên Giang. BS ơi cho em hỏi là cả tuần nay, đầu tiên là em đi phần lỏng ăn hay bị ợ hay mắc nghẹn mỗi lần ăn rất ít khó nuốt và hay bị mệt.

Em có đi BS ở tỉnh điều trị thì bây giờ phân có kết dính lại nhưng mềm nhưng em còn hơi bị mệt thở hơi lên, khó thở. BS tư vấn dùm em, em phải làm sao để mau hết mệt?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi sucsongmoi Xem bài viết
    Em 37 tuổi ở Kiên Giang. BS ơi cho em hỏi là cả tuần nay, đầu tiên là em đi phần lỏng ăn hay bị ợ hay mắc nghẹn mỗi lần ăn rất ít khó nuốt và hay bị mệt.

Em có đi BS ở tỉnh điều trị thì bây giờ phân có kết dính lại nhưng mềm nhưng em còn hơi bị mệt thở hơi lên, khó thở. BS tư vấn dùm em, em phải làm sao để mau hết mệt?

Tiêu chảy cấp do những tác nhân “nhẹ” như các thành phần trong thức ăn, do nhiễm virus đường ruột... thì thường lành tính, kéo dài 2-3 ngày sẽ hết (có điều trị hoặc tự hết).

Trường hợp của em tiêu chảy cấp kéo dài 1 tuần, kèm mệt mỏi, khó thở là những dấu hiệu “cảnh báo” cần phải nằm viện để theo dõi, tác nhân có thể “mạnh” như nhiễm trùng nhiễm độc, mất nước trung bình - nặng...

Em nên nghỉ ngơi, ăn chín uống sạch, ăn thực phẩm dễ tiêu ít dầu mỡ, uống đầy đủ nước trong ngày, khát thì phải uống ngay, tốt nhất nên uống gói oresol để bù điện giải. và nên quay lại BV để kiểm tra và xử trí thích hợp, em nhé.

Thân mến!

Cổng thông tin Tư vấn Sức khỏe - AloBacsi.vn
    bacsi.com

Các Chủ đề tương tự

1. Muốn trẻ lâu, hãy rửa mặt và dưỡng da theo công thức 10-10
    Bởi chuong_gio trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-01-2014, 03:14 PM
  2. CEZIL-Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc không theo mùa, dị ứng với phấn hoa
    Bởi dangthi trong diễn đàn Thuốc Dị ứng - Hệ Miễn Dịch
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2012, 06:00 PM