Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Men gan GGT!

free15 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Men gan GGT!

Hôm nay em đi xét nghiệm máu định kỳ thấy men GGT cao tới 92 (7 – 32 ≤ U/l) mà hỏi thì bác sĩ nói bình thường thôi. Bác sĩ forum cho em hỏi kết luận như vậy cho đúng ko ạ? cảm ơn rất nhiều!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi free15 Xem bài viết
    Hôm nay em đi xét nghiệm máu định kỳ thấy men GGT cao tới 92 (7 – 32 ≤ U/l) mà hỏi thì bác sĩ nói bình thường thôi. Bác sĩ forum cho em hỏi kết luận như vậy cho đúng ko ạ? cảm ơn rất nhiều!
    Bạn là nam hay nữ ? Có hay uống bia rượu không ? GGT đánh giá tình trạng ứ mật. Với mức tăng như vậy thì cũng không sao cả đâu bạn !

free15 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn là nam hay nữ ? Có hay uống bia rượu không ? GGT đánh giá tình trạng ứ mật. Với mức tăng như vậy thì cũng không sao cả đâu bạn !
    Cảm ơn bác sĩ nhiều lắm!!! Em là nữ, 21 tuổi, không uống rượu, ko hỉu sao GGT lại cao

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Cao như vậy cũng không phải là cao quá, đánh giá tăng thật sự là bệnh lí thì phải kiểm tra lại. Bạn hạn chế ăn các loại dầu mỡ nhiều là được, theo tôi không cần quan tâm nhiều tới nó đâu !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi free15 Xem bài viết
    Cảm ơn bác sĩ nhiều lắm!!! Em là nữ, 21 tuổi, không uống rượu, ko hỉu sao GGT lại cao
    GGT thường liên quan đến gan, nếu các chỉ số khác đều bình thường thì cũng không thể kết luận được gì bạn ah!