Kết quả 1 đến 3 của 3
    BáBệnh's Avatar
    BáBệnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Exclamation Họng trái rất đâu..ănuống khó khăn..nuốt nước bọt cũng đau nữa..

tình hình là sáng nay ngủ dzxậy tự nhiên cái họng bên trái nó đau ghê lắm..sờ thì ko thấy nổi cục gì hết nên ko thể là quai bị được..nó ko đau ở cuống họng mà lại nằm bên trái..khi nuốt nước bọt hay ăn uống đều đau,thậm chí nói lớn cũng thấy đau nữa..mong bác sĩ cho em biết em bị gì ạ? liệu em ra hiệu thuốc ngta có bán cho em loại thuốc đau họng bình thường hay không? em chưa cắt amidan ạ..em xin chân thành cảm ơn...
    Một khi không có lòng tin thì thôi...

BáBệnh's Avatar
    BáBệnh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

giờ thêm đau đầu, đờm, nóng, chóng mặt..dzậy là thế nào ạ?
    Một khi không có lòng tin thì thôi...

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi BáBệnh Xem bài viết
    tình hình là sáng nay ngủ dzxậy tự nhiên cái họng bên trái nó đau ghê lắm..sờ thì ko thấy nổi cục gì hết nên ko thể là quai bị được..nó ko đau ở cuống họng mà lại nằm bên trái..khi nuốt nước bọt hay ăn uống đều đau,thậm chí nói lớn cũng thấy đau nữa..mong bác sĩ cho em biết em bị gì ạ? liệu em ra hiệu thuốc ngta có bán cho em loại thuốc đau họng bình thường hay không? em chưa cắt amidan ạ..em xin chân thành cảm ơn...
    Chào bạn!

Thông thường quai bị sẽ có triệu chứng sưng tuyến mang tai và nóng sốt. Tình trạng của bạn mô tả có thể không phải là quai bị mà nghĩ nhiều dến triệu chứng của viêm họng.

Đối với bệnh lí này nhất thiết bạn phải đến khám tại bác sĩ chuyên khoa tai mũi họng để được điều trị cho đủ ngày đủ liều tránh tự ý mua thuốc uống nhé.

Thân mến chào bạn!