Kết quả 1 đến 4 của 4
    inthuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hội chứng ruột kích thích

Mình có hội chứng bệnh như sau, mong diễn đàn giúp đỡ:
    - Sáng nào mình cũng đi đại tiện, phân phần lớn là nát.
    - Thời gian bị kéo dài liên tục đã 4 năm
    - Bụng rất dễ bị đau và đi tiêu chảy nếu uống bia, cafe, thức ăn như mắm cái.

Mình để ý, thường khi uống thuốc cảm thì không bị tiêu chảy

Cách đây 3 năm mình có đi khám nội soi đại tràng, kết quả cho thấy đại tràng hồng mềm mại.

Xin diễn đàn cho biết đây có phải là hội chứng ruột kích thích không, Có thuốc gì để chữa trị không (đông y, tây y). Xin cảm ơn

fifa.pro.liv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác bị giống em, em thấy bảo bệnh này một phần do bị stress, trước đây em thấy cũng bị stress 1 thời gian, sau đó bị như bác luôn, mỗi lần đi thì phân lúc đầu bình thường, về cuối thì nát, không thành khuôn hoặc lỏng.Nhất là những lúc ăn đồ ăn lạ, nhiều đạm hoặc uống bia, rượu..thì bị như tiêu chảy luôn.Mình có dùng 1 số loại thuốc Tây và men tiêu hóa rồi, nhưng cũng không hiệu quả lắm.Có bác nào biết cách chữa chỉ rùm em với!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi fifa.pro.liv Xem bài viết
    Bác bị giống em, em thấy bảo bệnh này một phần do bị stress, trước đây em thấy cũng bị stress 1 thời gian, sau đó bị như bác luôn, mỗi lần đi thì phân lúc đầu bình thường, về cuối thì nát, không thành khuôn hoặc lỏng.Nhất là những lúc ăn đồ ăn lạ, nhiều đạm hoặc uống bia, rượu..thì bị như tiêu chảy luôn.Mình có dùng 1 số loại thuốc Tây và men tiêu hóa rồi, nhưng cũng không hiệu quả lắm.Có bác nào biết cách chữa chỉ rùm em với!
    Chủ yếu bệnh này là điều trị triệu chứng thôi bạn ạ. Nếu có tiêu chảy thì hạn chế ăn rau củ, chất kích thích như trà cafe bia rượu trong thời gian đó. Khi táo bón thì ngược lại...

itaivecom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nội dung này có vẻ chất đấy