Kết quả 1 đến 3 của 3
    nguyenhoang3 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hội Chứng Ruột Kích Thích

Tôi đã đi khám nhiều bác sĩ ở các bệnh viện và bác sĩ đã chuẩn đoán tôi bị hội chứng kích thích ruột , Tôi uống thuốc và đã hết nhưng sau đó lại bị tái đi tái lại nhiều lần , nên tôi rất lo lắng . Khi bị tái lại . bụng tôi thường hay sôi ở chỗ bao tử và hậu môn , tôi đánh rắm rất nhiều lần trong ngày , đi cầu ngày 2 lần , lần đầu bao giờ cũng bình thường và lần sau thì lỏng , bầy nhầy và có nhiều bọt . , vào những ngày này tôi thường lo lắng , chán ăn . mất ngủ , sau khi trở lại bình thường thì tôi lại ăn được, ngủ được và không giảm cân . .
    Ai có thuốc gì hay xin làm ơn chỉ giúp tôi với . xin cám ơn rất nhiếu

viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Hội chứng ruột kích thích là một chẩn đoán sau cùng sau khi đã loại trừ tất cả các bệnh lý nặng khác của nhóm bệnh lý đại tràng. Hội chứng ruột kích thích dược đặc trưng bởi tình trạng thay đổi thói quen đi cầu, lúc thì táo bón lúc thì tiêu chảy, và đặc tình thứ hai là nó thường tái phát thành nhiều dợt bệnh khác nhau (đây là một bệnh mạn tình nhưng lành tính).

Việc dùng thuốc như thế nào thì bạn cần phải được bác sĩ kê toa một cách kĩ lưỡng sau khi đã khám. Không nên nghe theo những mách nhỏ mà tiền mất tật mang bạn nhé!

Thân ái chào bạn! Chúc bạn mau chóng lành bệnh.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Khi bệnh tái lại bạn nên đến khám lại bác sĩ đã chữa khỏi cho bạn và hỏi thêm về căn bệnh này nhé
    :47: