Kết quả 1 đến 2 của 2
    bemap151 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hội chứng kích thích ruột

cháu chào bác sỹ
    cháu bị bệnh này 5 ,6 năm nay rồi,đi ngoài phân táo lỏng thất thường, thỉnh thoảng đau quặn bụng rồi một lúc lại hết.ăn uống khổ sở lắm ạ. đặc biết là cứ đông đến các món rán hay nhiều mỡ là đi ngoaì lỏng ngay.
    cháu khám bác sỹ ở nhà thì được bác sỹ chuẩn đoán viêm đại tràng co thắt , vừa rồi cháu ra bệnh viện Việt Đức thì được bác sỹ chuẩn đoán là bị Hội chức kích thích ruột. bác sỹ nói bệnh này chỉ có thuốc chống giảm các triệu chứng chứ không có thuốc chữa khỏi hẳn và quan trọng là quá trình ăn uống hợp lý.
    cháu xjn hỏ bác sỹ 2 bệnh này có j khak nhau không ạ.
    bjo cháu chỉ ăn đươc thức ăn luộc,rau củ quả kết hợp uống thuốc thì thấy bụng dạ cũng ổn hơn.
    nhưng mà ăn mãi mà ko thấy tăng đươc cân nào
    nhìn thấy thức ăn mỡ hay sào rán mà cháu muốn lắm nhưng mà ko dám ăn. vì sợ lại đi ngoài. có loại thực phầm nào thay thế dầu mỡ không ạ.
    xjn bác sỹ tư vẫn jup tư vấn về bệnh này của cháu.
    cháu xjnc ảm ơn .!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bemap151 Xem bài viết
    cháu chào bác sỹ
    cháu bị bệnh này 5 ,6 năm nay rồi,đi ngoài phân táo lỏng thất thường, thỉnh thoảng đau quặn bụng rồi một lúc lại hết.ăn uống khổ sở lắm ạ. đặc biết là cứ đông đến các món rán hay nhiều mỡ là đi ngoaì lỏng ngay.
    cháu khám bác sỹ ở nhà thì được bác sỹ chuẩn đoán viêm đại tràng co thắt , vừa rồi cháu ra bệnh viện Việt Đức thì được bác sỹ chuẩn đoán là bị Hội chức kích thích ruột. bác sỹ nói bệnh này chỉ có thuốc chống giảm các triệu chứng chứ không có thuốc chữa khỏi hẳn và quan trọng là quá trình ăn uống hợp lý.
    cháu xjn hỏ bác sỹ 2 bệnh này có j khak nhau không ạ.
    bjo cháu chỉ ăn đươc thức ăn luộc,rau củ quả kết hợp uống thuốc thì thấy bụng dạ cũng ổn hơn.
    nhưng mà ăn mãi mà ko thấy tăng đươc cân nào
    nhìn thấy thức ăn mỡ hay sào rán mà cháu muốn lắm nhưng mà ko dám ăn. vì sợ lại đi ngoài. có loại thực phầm nào thay thế dầu mỡ không ạ.
    xjn bác sỹ tư vẫn jup tư vấn về bệnh này của cháu.
    cháu xjnc ảm ơn .!
    Hai tên gọi này thật ra là chỉ chung 1 bệnh thôi bạn ạ. Đúng như bs của bạn đã tư vấn, chúng ta chỉ điều trị triệu chứng là chủ yếu, quan trọng vẫn là bạn biết chế độ ăn uống nào phù hợp với mình, không phải kiêng cữ hoàn toàn mà chỉ cần hạn chế thôi là được !