Kết quả 1 đến 5 của 5
    hotboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Help, Em Bị Chứng Xì Hơi Liên Tục Cả Ngày ?

Anh/chị em nào đã từng, đang bị và biết bệnh này giúp mình với, chả là mình đang gặp vấn đề là thường xuyên bị xì hơi (đánh rắm) cả ngày, lắm lúc toàn phải xì khéo chứ không là bị phát ra tiếng ? rất bất tiện trong cuộc sống, sinh hoạt, làm việc nói chung ?

Mình ăn uống thì điều độ bình thường, ăn khỏe, đặc biệt việc xì hơi của mình luôn đi kèm với việc phía bụng dưới sát hậu môn, chắc đoạn ruột già hay đại tràng, mình không rõ vị trí này trong y học gọi là gì ? ở đó luôn có cảm giác sôi sôi ọc ạch, chướng chướng khó chịu nhưng không đau gì cả ?

Kèm thêm do hay xì hơi nên mình hay có cảm giác muốn đi ngoài để xả ra cho đỡ khó chịu ? Anh/chị/em nào biết biểu hiện như vậy là bị gì không ? cách chữa trị sao chỉ mình với ?
    Lần sửa cuối bởi hotboy, ngày 21-10-2016 lúc 11:50 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hotboy Xem bài viết
    Anh/chị em nào đã từng, đang bị và biết bệnh này giúp mình với, chả là mình đang gặp vấn đề là thường xuyên bị xì hơi (đánh rắm) cả ngày, lắm lúc toàn phải xì khéo chứ không là bị phát ra tiếng ? rất bất tiện trong cuộc sống, sinh hoạt, làm việc nói chung ?

Mình ăn uống thì điều độ bình thường, ăn khỏe, đặc biệt việc xì hơi của mình luôn đi kèm với việc phía bụng dưới sát hậu môn, chắc đoạn ruột già hay đại tràng, mình không rõ vị trí này trong y học gọi là gì ? ở đó luôn có cảm giác sôi sôi ọc ạch, chướng chướng khó chịu nhưng không đau gì cả ?

Kèm thêm do hay xì hơi nên mình hay có cảm giác muốn đi ngoài để xả ra cho đỡ khó chịu ? Anh/chị/em nào biết biểu hiện như vậy là bị gì không ? cách chữa trị sao chỉ mình với ?
    Tình trạng của bạn là đầy hơi khó tiêu có thể do rối loạn tiêu hoá kém hấp thu. Bạn đã dùng loại thuốc nào chưa ?

hotboy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tình trạng của bạn là đầy hơi khó tiêu có thể do rối loạn tiêu hoá kém hấp thu. Bạn đã dùng loại thuốc nào chưa ?
    Ối giời, có lẽ không đơn giản vậy đâu vì em đi 2 BV rồi tổng thể uống lắt nhắt tính ra chắc cả gần 3 tháng thuốc đó BS, nhưng đợt đó là em bị trào ngược dạ dày thực quản, nay có đó đỡ rồi thì lại bị sang cái xì hơi này, haaiiizzz

MaiY's Avatar
    MaiY Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chắc là đầy bụng thì mới hay bị hiện tượng này, e thi thoảng cũng bị đó aj~

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hic! Nếu bị như vậy chắc là ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày lắm.