Kết quả 1 đến 11 của 11
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: [ Help ]Đi ngoài ra máu

webphpmysql Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [ Help ]Đi ngoài ra máu

Chào bác sĩ, tôi năm nay 22 tuổi,thời gian trước tôi thường xuyên bị đi ngoài lúc tiêu chảy,lúc thì táo bón đan xen(tiêu chảy nhiều hơn).Tôi đã uống đại tràng hoàn PH và đã dần hết triệu chứng đi ngoài ấy.Nhưng thời gian gần đây,tôi đi ngoài bị ra máu,phân cứng,cảm giác đau khi rặn,máu tươi nhỏ thành giọt dính sau phân...Xin bác sĩ tư vấn giúp tôi,tôi cần làm gì để chữa khỏi bệnh.

boozin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sẵn topic này các bác sĩ cho em hỏi: em có bị đau bụng đi ngoài khoảng 2 tuần, mỗi ngày đi ngoài tầm 3,4 lần, sau đó em uống men tiêu hóa và IMOboston thì hết triệu chứng đau bụng đi ngoài nhưng phân rời rạc, có những hạt đen, có dính nhầy và máu sau phân, thi thoảng máu nhỏ giọt xuống. Em nghi ngờ bị trĩ vì khi đi ngoài có lòi một ít ra ngoài, đi xong nó tự thụt vào được. Em đi nội soi đại tràng thì có kết luận là Viêm niêm mạc đại trực tràng, bác sĩ kê đơn thuốc Smecta và Lactomin trong 10 ngày. Em uống thuốc được 4 ngày nhưng khi đi ngoài vẫn bị phân rời rạc, có máu ra sau phân, đi ngoài xong thấy nóng hậu môn.
    Các bác sĩ cho em hỏi em bị bệnh gì ạ? Em có cần phải đi soi đại tràng lại không ạ?
    Em cảm ơn
    Lần sửa cuối bởi boozin, ngày 21-08-2014 lúc 08:45 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi webphpmysql Xem bài viết
    Chào bác sĩ, tôi năm nay 22 tuổi,thời gian trước tôi thường xuyên bị đi ngoài lúc tiêu chảy,lúc thì táo bón đan xen(tiêu chảy nhiều hơn).Tôi đã uống đại tràng hoàn PH và đã dần hết triệu chứng đi ngoài ấy.Nhưng thời gian gần đây,tôi đi ngoài bị ra máu,phân cứng,cảm giác đau khi rặn,máu tươi nhỏ thành giọt dính sau phân...Xin bác sĩ tư vấn giúp tôi,tôi cần làm gì để chữa khỏi bệnh.
    Trước tiên bạn phải đi khám để xác định bênh trước đã. Có khả năng bạn bị trĩ/ruột kích thích. Không nên mua thuốc uống rồi chờ xem có hết hay không nhé !

Trích dẫn Gửi bởi boozin Xem bài viết
    Sẵn topic này các bác sĩ cho em hỏi: em có bị đau bụng đi ngoài khoảng 2 tuần, mỗi ngày đi ngoài tầm 3,4 lần, sau đó em uống men tiêu hóa và IMOboston thì hết triệu chứng đau bụng đi ngoài nhưng phân rời rạc, có những hạt đen, có dính nhầy và máu sau phân, thi thoảng máu nhỏ giọt xuống. Em nghi ngờ bị trĩ vì khi đi ngoài có lòi một ít ra ngoài, đi xong nó tự thụt vào được. Em đi nội soi đại tràng thì có kết luận là Viêm niêm mạc đại trực tràng, bác sĩ kê đơn thuốc Smecta và Lactomin trong 10 ngày. Em uống thuốc được 4 ngày nhưng khi đi ngoài vẫn bị phân rời rạc, có máu ra sau phân, đi ngoài xong thấy nóng hậu môn.
    Các bác sĩ cho em hỏi em bị bệnh gì ạ? Em có cần phải đi soi đại tràng lại không ạ?
    Em cảm ơn
    Đơn thuốc chỉ có như vậy thôi hả bạn ? Bạn thử tiếp tục điều trị đủ 10 ngày xem rồi sau đó nếu được thì nên tái khám, chưa cần phải soi lại đâu bạn !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đơn thuốc chỉ có như vậy thôi hả bạn ? Bạn thử tiếp tục điều trị đủ 10 ngày xem rồi sau đó nếu được thì nên tái khám, chưa cần phải soi lại đâu bạn !
    tình hình bụng dạ em bây giờ cũng ổn ổn rồi.
    Bác sĩ cho em hỏi 1 vấn đề nữa ạ: bụng dưới bên trái của em thi thoảng hơi đau, khi nằm sờ vào ven xương chậu thấy hơi cứng, lúc đau thì sờ thấy cứng rõ và đau tức chỗ đấy. Khoảng 2 tháng trước em có mổ nội soi ruột thừa, 3 vết mổ ở rốn, bên bụng trái và trên mu. Khi cương cứng thì có dấu hiệu đau ở đấy. Lần trước khi siêu âm, bác sĩ có chuẩn đoán là hạch giảm âm kích thước lớn bên hố chậu trái. Vậy có phải do hạch giảm âm mà em bị đau không ạ?
    Em cảm ơn

tình hình bụng dạ em bây giờ cũng ổn ổn rồi.
    Bác sĩ cho em hỏi 1 vấn đề nữa ạ: bụng dưới bên trái của em thi thoảng hơi đau, khi nằm sờ vào ven xương chậu thấy hơi cứng, lúc đau thì sờ thấy cứng rõ và đau tức chỗ đấy. Khoảng 2 tháng trước em có mổ nội soi ruột thừa, 3 vết mổ ở rốn, bên bụng trái và trên mu. Khi cương cứng thì có dấu hiệu đau ở đấy. Lần trước khi siêu âm, bác sĩ có chuẩn đoán là hạch giảm âm kích thước lớn bên hố chậu trái. Vậy có phải do hạch giảm âm mà em bị đau không ạ?
    Em cảm ơn
    Hạch giảm âm kích thước to không bạn ? Chưa hẳn việc đau là do hạch. Khi đau như vậy bạn có cách nào giảm đau không hay là tự hết, đi tiêu tiểu xong có đỡ hơn không ?

em xem lại thì hạch ở bên hố chậu phải ạ.
    Nó chỉ nhói nhói lên, xong tự hết, lúc nhức lúc không ạ, ấn vào không đau, tiêu tiểu xong thì cũng hết, nhưng em thấy nó nhói tức và hơi nhức thường là khi cảm thấy kích thích ạ.

hnlsnmkac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Học viên cần tim gia sư luyện thi toeic tại nhà ở Tphcm? TOEIC đang là nhu cầu cần yếu cụm từ nhiều người. cạc bạn đẻ viên cần luyện đua Toeic phanh đua lấy làm chứng chỉ bởi đó là một trong những điêu kiện tốt lấy cọ nổi nghiệp ở danh thiếp dài lộn xộn học và còn là ăn xài chấy của các nhà tuyển chọn dụng sau nà. Người bay đánh cần chứng chỉ TOEIC nổi lên gấp và xẻ sung từ vựng biếu đánh việc.
    Học viên còn lo lắng quách khả hay tiếng anh mực tàu tôi?
    Bạn lo lắng chớ biết độ gia sư luyện thi toeic ở đâu uy tín?
    dạo gia sư luyện đua TOEIC tại nhà hiệu trái?
    Giáo viên luyện thi Toeic thứ chúng trui Hoạt hễ trong suốt lĩnh vực gia sư lắm năm và thoả giúp rất nhiều bạn giàu khả hay là thi cử toeic đạt kết quả cao. lót học tiếng anh chúng ta cần giả dụ bền chí và siêng học hỏi. lớp gia sư luyen thi toeic tại nhà ở trọng tâm anh hạng chúng tôi, danh thiếp bạn hoàn trả toàn lặng tim béng chồng lượng, các bạn gia sư đâm viên cùng đội ngũ phụ thân, gác giáo sẽ giúp khả hoặc học tiếng anh mức bạn tốt cải thiện và kết quả thi sẽ cao hơn. Đến đồng xê mùa gia sư luyện thi toeic tại nhà ngữ trọng tâm gia sư tiếng anh TPHCM bạn tốt bảo đảm cùng đội ngũ gia sư tài và rất chuyên nghiệp, kiên cố bạn sẽ đạt kết trái cao sau lúc tham dự khóa học Tiếng Anh tại nhà.

em xem lại thì hạch ở bên hố chậu phải ạ.
    Nó chỉ nhói nhói lên, xong tự hết, lúc nhức lúc không ạ, ấn vào không đau, tiêu tiểu xong thì cũng hết, nhưng em thấy nó nhói tức và hơi nhức thường là khi cảm thấy kích thích ạ.
    Như vậy thì có thể không phải do hạch mà là do nhu động ruột. Đi tiêu tiểu rồi thì giảm kích thích nên triệu chứng đó thôi !

nhưng mà nó kéo dài khoảng 1 tháng rồi bác sĩ ạ. Nếu đúng là do nhu động ruột thì em nên làm như thế nào ạ?
    Em cảm ơn bác sĩ

nhưng mà nó kéo dài khoảng 1 tháng rồi bác sĩ ạ. Nếu đúng là do nhu động ruột thì em nên làm như thế nào ạ?
    Em cảm ơn bác sĩ
    Như vậy thì bạn chỉ cần tập đi tiêu tiểu vào giờ nhất định. Tránh để những vấn đề tiêu tiểu bị kích ứng quá nhiều là được !
    boozin likes this.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:24 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 07:54 PM
  3. Ngành ngoại khoa Việt Nam: Dùng nội lực “chữa bệnh” sính ngoại
    Bởi BsGiaDinh trong diễn đàn Ngoại Tổng Quát
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-07-2011, 05:36 PM
  4. Các thuốc dùng ngoài da: Bôi bên ngoài, hại bên trong?
    Bởi toitutin_2010 trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-06-2011, 07:24 PM