Kết quả 1 đến 9 của 9
    isecret Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hay nôn, ọe. Nhờ tư vấn!

Tôi năm nay 30 tuổi (nam), có bệnh xoang nhẹ (từ thời sv) và hay ngồi máy tính cả ngày (thứ 2, 3, 6 ngồi buổi sáng và tối. Thứ 4, 5, 7, cn ngồi cả ngày trừ bữa ăn). Trước có nghiện thuốc lá nhưng đã bỏ được 6 tháng, trong thời gian nghiện thuốc cũng không bị nôn ọe!

Gần đây (khoảng 2 tuần nay) tôi hay bị nôn,ọe. Đặc biệt là trong lúc đang ăn. Cảm giác buồn nôn, ọe luôn thường trực vào buổi sáng sau lúc dậy. Buổi trưa, buổi chiều tối cả lúc trước và sau khi ăn.

Tôi không biết mình bị bệnh gì, nhờ mọi người tư vấn giúp!
    Lần sửa cuối bởi isecret, ngày 12-04-2011 lúc 08:01 PM.

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Với triệu chứng duy nhất mà bạn mô tả thì bạn có thể là đã bị bệnh đau dạ dày, hoặc trào ngược dạ dày- thực quản (ít khả năng hơn). Theo tôi bạn nên đi khám để chẩn đoán chính xác và điều trị.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có bị nhức đầu không ? Ngoài triệu chứng nôn bạn còn bị thêm gì không ? Tình trạng tiêu tiểu? Bạn vui lòng cho biết rõ thêm.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đi khám BS thôi, nôn có nhiều nguyên nhân lắm, có thể bạn bị rối loạn tiêu hóa đó.

Trích dẫn Gửi bởi Dr.AnNguyen Xem bài viết
    Chào bạn. Với triệu chứng duy nhất mà bạn mô tả thì bạn có thể là đã bị bệnh đau dạ dày, hoặc trào ngược dạ dày- thực quản (ít khả năng hơn). Theo tôi bạn nên đi khám để chẩn đoán chính xác và điều trị.
    Cảm ơn Dr.AnNguyen. Sáng nay mình đi khám và được bác sĩ chẩn đoán là dạ dầy và cho thuốc FAMOTIDIN 40mg, METRONIDAZOL 250mg, UPANMOX 500mg, asigastrogit. Do không nội soi được vì ăn sáng nên mình sẽ đi khám lại vào tuần sau.
    Lần sửa cuối bởi isecret, ngày 14-04-2011 lúc 04:50 PM.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn có bị nhức đầu không ? Ngoài triệu chứng nôn bạn còn bị thêm gì không ? Tình trạng tiêu tiểu? Bạn vui lòng cho biết rõ thêm.
    ngoài nôn oẹ ra thì mình không bị thêm gì, do nôn oẹ khan trong bữa ăn nên không muốn ăn nữa, thường hay bị chớ sau bữa ăn.

Còn lý do này, trưa hôm trước có cảm giác buồn nôn oẹ mình có ăn thị bò, thịt bò hôm đó xào bị teo nhiều (nghi là bị bơm hoá chất), cả chiều và tối không bị làm sao cả, sáng hôm sau mới có cảm giác buồn nôn oẹ!

Trích dẫn Gửi bởi baby123 Xem bài viết
    Bạn đi khám BS thôi, nôn có nhiều nguyên nhân lắm, có thể bạn bị rối loạn tiêu hóa đó.
    vừa sáng nay đi khám bác sĩ chẩn đoán bị dạ dầy! hic!

mình có đọc được là hay buồn nôn oẹ có thể là do nhiễm virus, vi khuẩn! không biết thế nào vì mình vẫn làm việc bình thường, ngồi máy tính cả ngày không sao, ăn đồ ngọt thì không có cảm giác buồn nôn oẹ!

minhphuong91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định hay nôn oẹ

Mình cũng bị nôn ẹo thường xuyên trước bữa ăn, hoặc đánh răng. Nhưng không nôn ra gì cả sin hỏi Dr nào biết chỉ giùm mình được không