Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Goodfovir?

hoaibao_tuoitre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Goodfovir?

Chào bác sỹ.Tôi có dùng thuốc Goodfovir và thuôc bổ để điều trị virus viêm gan B được 9thang.xin hỏi bác sỹ là trong thời gian diieuf trị này liệu những đồ uống trà đá,nhân trần...có ảnh hửong gì không,và liệu rằng thuôc điều trị này dã tốt chưa.
    xin bác sỹ tư vấn.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đang dược diều trị với thuốc goodfovir là tên thị trường của hoạt chất chống virus HBV là adefovir. Như vậy chứng tỏ rằng bạn đang nhiễm virus viêm gan và nó đang hoạt động nên bác sĩ mới chỉ định dùng thuốc kháng virus. Do vậy bạn chỉ nên tuân theo nghiêm ngặt các thuốc mà bác sỉ kê đơng mà không nên tự ý uống thêm bất kì một thuốc hay một thực phẩm chức năng không cần thiết để tránh những tương tác thuốc có thể xảy ra gây bất lợi xảy ra cho bạn. Bạn nên chú ý rằng điều trị viêm gan B rất dễ gây rati2nh trạng đề kháng thuốc nếu bạn không tuân thủ nghiêm ngặt điều trị và để lại những hậu quả rất lớn cho chính bản thân bạn và cộng đồng.

Trong thời gian điều trị bạn có thể ăn uống bình thường, nhưng chú ý ăn nhiều chất xơ để tránh tình trạng táo bón, và tránh ăn uống quá nhiều chất béo.

Vấn đề thuốc diều trị thì mình tin rằng bác sĩ đã lựa chọn cho bạn thật kĩ lưỡng và phùho75p5 với tình trạng bệnh thực tế của bạn, nên bạn hãy yên tâm mà uống thuốc nhé.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn có thể mau chóng lành bệnh!

hoaibao_tuoitre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Rất ám ơn bác sỹ.tôi đã hiểu phần nào