Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Giúp mình với!!!

nuhoangbanggia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Post Giúp mình với!!!

cho mình hỏi, bạn mình 2 mắt bị vàng. ko bít bạn mình có mắc bệnh giun gì hok? như giun luơn hay giun chỉ đó? các bạn giúp mình với!!! bạn mình uống thuốc sổ giun định kì, ko bít có diệt đuợc hết các loại giun ko?

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

CHào bạn !

Hai mắt bạn bị vàng không phải là do giun đâu bạn. Vàng mắt là một trong những biểu hiện của bệnh lý hệ gan mật.

Có rất nhiều nguyênn nhân liên quan đến hệ gan mật gây vàng da như: viêm gan do rượu, do thuốc, do siêu vi, viêm gan do nhiễm siêu vi (HEV, HBV......) và một số nguyên nhân khác như tắt đường mật....

Bây giờ bạn nên đến, khoa tiêu hóa của các bệnh viên lớn để khám đi. BÁc sĩ sẽ cho bạn làm một số xét nghiệm để xác định tình trạng bệnh.

Đừng tự mua thuốc uống lung tung nha bạn.

Thân.

nuhoangbanggia Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

sao mình học bài vi sinh về giun. có nói là bị nhiễm giun cũng làm vàng mắt mà.hình như là giun luơn thì phải.bạn tìm hiểu kĩ giúp mình nha! cảm ơn bạn nhìu!!!

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Mình đã kiểm tra lại rồi bạn ơi, nếu như bạn bị nhiễm giun lươn, thì có thể bạn sẽ không có triệu chứng hoặc sẽ có các biểu hiện sau:

- đau bụng
    - tiêu chảy
    - tổn thương da: là nổi mề đay hoặc là có các vết ngoằn ngòe dưới da (do ấu trùng giun lươn di chuyênra da).

Mình không nghe nói là nhiễm giun lươn sẽ gây vàng da. Không biết bạn đọc tài liệu nào nữa.

Tốt nhất là đi khám đi bạn ơi, có thể bạn có bệnh lý hệ gan mật đó.

Đây là link bài viết về giun lươn, bạn đọc thử đi:

http://forum.bacsi.com/noi-tieu-hoa/nhung-dieu-can-biet-ve-giun-luon-31239.html#post49229

Thân.

dungmeb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Gây vàng mắt bởi vì giun sẽ chui vào đường gan,mật nên gây ra như vậy chứ ko phải giun chui lên mắt đâu b ạ.
    Bạn đừng hiểu nhầm

lethuy7414 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

tốt nhất là nên đi khám để biết chính xác bệnh để điều trị kịp thời, nếu không khi nó chuyển sang giai đoạn nặng sẽ rất khó chữa đó

baoan98 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vàng cả 2 mắt thì là dấu hiệu bất thường về cơ thể, có thể bị bệnh tiểu đường chẳng hạn... cần đi khám ngay khẩn cấp bạn à.