Kết quả 1 đến 3 của 3
    aloha777 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với, gấp lắm ạ!!!

Tình hình là hôm qua 11/11/2014 em đi ráy tai ở tiệm cắt tóc. Họ ráy tai trái trước, ráy xong thì bình thường ko vấn đề gì xảy ra. Nhưng sau đó ráy tai phải thì em nhói 1 cái. Về nhà tắm rửa, em lấy bông tăm ráy tai lại cho khô nước, thì thấy tai phải dính chút máu tren bông tăm, 1-2 tiếng sau đó thì ko chảy máu gì nữa. Cho em hỏi virus viêm gan C thì tỷ lệ lây như vậy có cao ko??? nếu cây ráy tai có máu người trước đi, thì họ cũng ráy bên tai trái em truoc, ko vấn đề gì nên chắc tai phải cũng ko sao nhỉ?? em đã tiêm, vacxin viêm gan A, B rồi. cũng test âm tính Anti HCV hồi 2011. Và sau khi nguy cơ này thì thời gian bao nhiêu tuần em có thể xét nghiệm lại Anti HCV cho yên tâm vậy ạ? em cảm ơn nhiều

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi aloha777 Xem bài viết
    Tình hình là hôm qua 11/11/2014 em đi ráy tai ở tiệm cắt tóc. Họ ráy tai trái trước, ráy xong thì bình thường ko vấn đề gì xảy ra. Nhưng sau đó ráy tai phải thì em nhói 1 cái. Về nhà tắm rửa, em lấy bông tăm ráy tai lại cho khô nước, thì thấy tai phải dính chút máu tren bông tăm, 1-2 tiếng sau đó thì ko chảy máu gì nữa. Cho em hỏi virus viêm gan C thì tỷ lệ lây như vậy có cao ko??? nếu cây ráy tai có máu người trước đi, thì họ cũng ráy bên tai trái em truoc, ko vấn đề gì nên chắc tai phải cũng ko sao nhỉ?? em đã tiêm, vacxin viêm gan A, B rồi. cũng test âm tính Anti HCV hồi 2011. Và sau khi nguy cơ này thì thời gian bao nhiêu tuần em có thể xét nghiệm lại Anti HCV cho yên tâm vậy ạ? em cảm ơn nhiều
    Vẫn có khả năng lây nhiễm khi dùng chung những vật dụng cá nhân, đặc biệt khi có trầy xước. Tuy nhiên trường hợp này không hẳn trên vật dụng có máu của người nhiễm nên bạn cũng đừng quá lo lắng. Bạn có thể xét nghiệm lại sau 1-2 tháng !

MAXsstoreOVERDOZE Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thay cho một món quà tặng có giá trị, https://www.facebook.com/MarketingDienAnh xin gửi những lời chúc tốt đẹp, hạnh phúc tới tất cả mọi người, mọi nhà. Chúc mọi người một mùa Giáng sinh an lành, hạnh phúc. Một năm mới nhiều may mắn, một mùa đông thật ấm áp bên gia đình và người thương yêu. Merry Christmas!